Tháng 07/2009 quên không làm tờ khai khấu trừ thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter hungkhoang1503
  • Ngày gửi
H

hungkhoang1503

Guest
17/11/09
3
0
0
43
Ba Vì
E chào các anh chị! Các anh chị làm ơn cho em hỏi công ty em làm tờ khai khấu trừ thuế thu nhập cá nhân theo tháng, công ty em lương thấp mọi cán bộ công nhân viên đều có lương dưới 4 triệu, các anh chi cho em hỏi có phải chỉ phải kê khai khấu trừ thuế thu nhập cá nhân từ tháng 01/07/2009 không ạ? và tháng 7 em quên không làm tờ khai khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì bây giờ em phải làm thế nào ạ? em đang cần gấp lắm, các anh chị giúp em với nhé. E cảm ơn các anh chị nhiều a.!:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
công văn 2970:

1. Về khai thuế tháng:
- Tại tiết 2.1.1,điểm 2, mục II, phần D Thông tư số 84/2008/TT-BTC ngày 30/9/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc khai thuế tháng đối với tổ chức, cá nhân trả thu nhập như sau:
” Tổ chức, cá nhân trả các khoản thu nhập thuộc diện chịu thuế thu nhập cá nhân thực hiện khấu trừ thuế theo hướng dẫn tại điểm 1 mục II phần D nêu trên có trách nhiệm khai thuế và nộp tờ khai cho cơ quan thuế hàng tháng”
Căn cứ hướng dẫn nêu trên, tại tổ chức, cá nhân trả thu nhập trong tháng nếu có phát sinh việc khấu trừ số thuế thu nhập cá nhân thì thực hiện kê khai hàng tháng theo mẫu số 02/KK-TNCN (đối với thu nhập từ tiền lương, tiền công ) và nộp tờ khai cho cơ quan thuế theo qui định tại Thông tư số 84/2008/TT-BTC nêu trên.
Trường hợp trong tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì tạm thời chưa phải khai và nộp tờ khai cho cơ quan thuế.