hưởng lương khi nghỉ phép

• Thread starter NiceDays
  • Ngày gửi
N

NiceDays

Trung cấp
10/9/08
120
0
0
45
to 1-phuong 2
Chào cả nhà
Lâu lắm rồi mới vào thăm các bạn. Chúc mọi người luôn mạnh khoẻ để làm việc tốt nhé và nhất là luôn thực hiện tốt các quy định của nghề.
Mình muốn tham khảo ý kiến các bạn:
Đơn vị mình tự chủ 1 phần. Theo quy định thì:
- Nguời lao động được hưởng nguyên lương trong thời gian nghỉ phép, nhưng ko được hưởng ăn trưa.
Vậy hưởng nguyên lương ở đây theo các bạn là lương thế nào? Lương đóng BHXH hay lương thực tế .
Nếu ở các đơn vị tự chủ 1 phần hoặc toàn bộ thì hưởng nguyên lương sẽ tính sao?
Cảm ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chào cả nhà
Lâu lắm rồi mới vào thăm các bạn. Chúc mọi người luôn mạnh khoẻ để làm việc tốt nhé và nhất là luôn thực hiện tốt các quy định của nghề.
Mình muốn tham khảo ý kiến các bạn:
Đơn vị mình tự chủ 1 phần. Theo quy định thì:
- Nguời lao động được hưởng nguyên lương trong thời gian nghỉ phép, nhưng ko được hưởng ăn trưa.
Vậy hưởng nguyên lương ở đây theo các bạn là lương thế nào? Lương đóng BHXH hay lương thực tế .
Nếu ở các đơn vị tự chủ 1 phần hoặc toàn bộ thì hưởng nguyên lương sẽ tính sao?
Cảm ơn các bạn
Ngày mà Người lao động nghỉ phép thì coi như là một ngày ngừoi ta đi làm bình thường, chỉ trừ mỗi khoản không được tính công ăn trưa thôi, vẫn thanh toán lương đầy đủ.
Trong đơn vị tự chủ một phần hay toàn bộ cũng vậy thôi anh ạ. Như ở đơn vị em, khi người LĐ nghỉ phép, hay bù cũng chỉ trừ mỗi công ăn trưa. :015:

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Ngày mà Người lao động nghỉ phép thì coi như là một ngày ngừoi ta đi làm bình thường, chỉ trừ mỗi khoản không được tính công ăn trưa thôi, vẫn thanh toán lương đầy đủ.
Trong đơn vị tự chủ một phần hay toàn bộ cũng vậy thôi anh ạ. Như ở đơn vị em, khi người LĐ nghỉ phép, hay bù cũng chỉ trừ mỗi công ăn trưa. :015:

Vì có ăn đâu mà không trừ hihi:004:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA