Cách chiết suất thuế TNCN

• Thread starter Ngannd
  • Ngày gửi
N

Ngannd

Trung cấp
29/9/08
64
0
6
38
Ha Noi
Em chào cả nhà! Hôm nay lần đầu tiên em làm tờ khai thuế TNCN trên PM 2.2. Nhưng khi em chiết xuất ra ecxel toàn ra sheet không có số liệu gì cả. E đã chiết suất lại mấy lần đều ko đc. Cả nhà cho em hỏi chiết suất ntn mới ra được TL ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Em chào cả nhà! Hôm nay lần đầu tiên em làm tờ khai thuế TNCN trên PM 2.2. Nhưng khi em chiết xuất ra ecxel toàn ra sheet không có số liệu gì cả. E đã chiết suất lại mấy lần đều ko đc. Cả nhà cho em hỏi chiết suất ntn mới ra được TL ạ?
Bạn tạo tệp trên fần mềm thuế TNCN xong thì ấn nút chiết xuất excell, khi chiết xuất ,bạn chiết xuất lần lượt : File gửi qua mạng, File gửi cho CQ thuế - A3, chọn ổ lưu file. Bạn xem lưu ở ổ nào thì vào đó kiểm tra xem 2file vừa chiết xuất thế nào?đúng như trên fần mềm thì gửi qua mạng một file, còn file A3 in 2 bản nộp cho CQ thuế đóng dấu - mang về lưu 1 bản tại cty .
Nếu mở ra không có gì thì cài lại phần mềm, tạo lại tệp và chiết xuất lại một lần nữa xem thế nào?
Bạn nói quy trình chiết xuất của bạn và thông báo lỗi gì ko để mọi người cùng giúp bạn!
Thân!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
- Bạn kiểm tra lại xem sau khi nhập dữ liệu xong bạn đã nhấn nút ghi (lưu) chưa ?; mở lại ứng dụng xem còn dữ liệu không ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA