Thuế TNDN cả 4 quý đều lỗ kê khai thế nào ?

• Thread starter phuongtho
  • Ngày gửi
P

phuongtho

Sơ cấp
28/7/08
32
0
0
42
Thanh Xuan
Cty mình thuế TNDN cả 4 quý đều lỗ. Quý 1,2,3 mình kê khai lỗ bt và không chuyển lỗ nhưng sang quý 4 mình chuyển lỗ của cả 3 quý sang quý 4(quý 4 cũng bị lỗ).Mình làm thế có đúng không?mình đã đi nộp rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Sao lại Q3 chuyển lỗ sang Q4 vậy bạn, Q1->Q4 lỗ vẫn phải lập tờ khai tạm tính (thời hạn nộp là ngày 30 tháng tiếp theo)

N

nguyen lam ngoc

Trung cấp
cho tớ hỏi tý nhé! lập tờ khai tạm tính như thế nào vậy? số liệu lấy ra sao, vì mình lỗ thì lấy như thế nào( bạn lấy lun vd cho dễ hỉu nhé). tớ còn gà lắm về kinh nghiệm!!!!
thank "linhlot" trước nhá. đọc rất nhìu bài của bạn, mình biết bạn khá vững nghề, nên mún học hỏi tẹo.

P

phuongtho

Sơ cấp
28/7/08
32
0
0
42
Thanh Xuan
Sao lại Q3 chuyển lỗ sang Q4 vậy bạn, Q1->Q4 lỗ vẫn phải lập tờ khai tạm tính (thời hạn nộp là ngày 30 tháng tiếp theo)
Mình đã lập tờ khai tạm tính rồi nhưng ý mình hỏi là khi mình kê khai quý 4 thì mình chuyển lỗ cả 3 quý sang cùng với quý 4 có được không?Làm như vậy thì có sai không?

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Mình đã lập tờ khai tạm tính rồi nhưng ý mình hỏi là khi mình kê khai quý 4 thì mình chuyển lỗ cả 3 quý sang cùng với quý 4 có được không?Làm như vậy thì có sai không?

lỗ thì cứ để lỗ thôi và không phải nộp thuế TNDN tạm tính, không được chuyển, chỉ khi bạn có lãi mới chuyển lỗ chứ
thân

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
cho tớ hỏi tý nhé! lập tờ khai tạm tính như thế nào vậy? số liệu lấy ra sao, vì mình lỗ thì lấy như thế nào( bạn lấy lun vd cho dễ hỉu nhé). tớ còn gà lắm về kinh nghiệm!!!!
thank "linhlot" trước nhá. đọc rất nhìu bài của bạn, mình biết bạn khá vững nghề, nên mún học hỏi tẹo.

bạn tổng hợp doanh thu của 3 tháng trong quý và tổng hợp chi phí của 3 tháng trong quý đưa vào tờ khai, doanh thu > chi phí --> tính ra số thuế TNDN tạm tính, Doanh thu < chi phi --> lỗ thì không phải nộp thuế
đây chỉ là tờ khai tạm tính, cuối năm sẽ phải quyết toán lại cho chính xác
thân

C

chau thi kim lien

Guest
20/1/10
2
0
0
40
q8
lỗ thì cứ để lỗ thôi và không phải nộp thuế TNDN tạm tính, không được chuyển, chỉ khi bạn có lãi mới chuyển lỗ chứ
thân
vậy bạn cho mình hỏi nhe:
vd: 3 quý lỗ tc là 15.000.000 sang quý tư lãi được 8.000.000
vậy theo bạn mình phải chuyển lỗ như thế nào và quý tư mình sẽ phải đóng thuế TNDN là bao nhiêu

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
vậy bạn cho mình hỏi nhe:
vd: 3 quý lỗ tc là 15.000.000 sang quý tư lãi được 8.000.000
vậy theo bạn mình phải chuyển lỗ như thế nào và quý tư mình sẽ phải đóng thuế TNDN là bao nhiêu

quý 4 bạn lãi 8.000.000 thì bạn chỉ chuyển lỗ = số lãi tức là 8.000.000 thôi, vậy do lỗ nhiều hơn lãi nên quý 4 bạn không phải nộp thuế TNDN
còn phần lỗ còn lại cty bạn tự theo dõi
thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA