Thuế GTGT tháng 12 kê khai sai và thiếu

• Thread starter tranthiman
  • Ngày gửi
T

tranthiman

Trung cấp
14/5/09
63
0
6
39
hoa hai
Giúp em với, tháng 12 vừa rồi kê khai thuế nhưng do hóa đơn tháng 9 và tháng 10 chưa về tới ( do chưa trả tiền cho khách) nên sếp gọi điện thoại bảo họ đọc số seri hóa đơn để làm kê khai trước. Nhưng hôm nay 23, hóa đơn về tới cty, em phát hiện các hóa đơn đã kê khai bị sai hết không trùng tên cty, không trùng mã số thuế người bán do họ đọc nhầm hai hóa đơn với nhau.
Bây giờ em làm tờ khai điều chỉnh mấy hóa đơn sai đó và kê khai thêm mấy hóa đơn nữa của tháng 10 vào tháng 12 vừa rồi chưa kê khai , thuế có chấp nhận ko.
Ai có kinh nghiệm giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

longhuongbao

Guest
24/3/09
2
0
0
41
hải phòng
bên mình thì không kê khai nhầm nhầm hoá đơn như bên bạn mà bên mình khai nhầm doanh thu do đó dẫn đến BCT tháng 12/2009 sai, giờ mình cũng không biết phải điều chỉnh ra làm sao cả. Có ai biết làm ơn giúp em với.

P

phongmlg

Trung cấp
12/6/07
123
2
18
HCMC
Chào bạn tranthiman!

Trước tiên, bạn phải kê khai lại các hóa đơn đã kê khai sai. Bạn làm điều chỉnh trên mẫu 01/KHBS. Phần này bạn chỉ kê khai lại và không bị phạt đâu, cứ yên tâm nhé!

Hóa đơn tháng 10 chưa kê khai thì bạn cứ kê khai vào tháng 12 đi nhé! Theo quy định thì thuế chấp nhận, bạn cứ yên tâm. Chúc thành công!

P

phongmlg

Trung cấp
12/6/07
123
2
18
HCMC
Chào bạn longhuongbao!

Phần doanh thu bạn kê khai sai thì bạn làm điều chỉnh trên mẫu 01/KHBS nhé! Nếu chỉ sai ở chỉ tiêu doanh thu không thì không bị phạt, bạn cứ yên tâm. Chúc thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA