Báo cáo sử dụng hoá đơn sai

• Thread starter phuong168
  • Ngày gửi
phuong168

phuong168

Guest
Cả nhà ơi cho hỏi chút nha!
Tháng 11 vừa rồi mình báo cáo sai cái tình hình sử dụng hoá đơn cụ thể là thế này.
ngày 30/11/2009 mình mua 1 quyển hoá đơn mới nhưng chưa dùng tờ nào vì quyển cũ vẫn còn 1 tờ nhưng khi báo cáo THSDHD thì lại không báo cáo là có mua quển mới chỉ báo cáo còn tồn có quyển cũ thôi.
Hôm qua lên mua hoá đơn nó bảo làm sai phải viết biên bản vi phạm hành chính và nộp phát. nhưng mới là biên bản là sai thôi chưa ra quyết định nộp phạt.
Ai biết có thông tư quyết định nào về mức phạt không chỉ gấp với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miumiubuon

Guest
Hôm 20 mình lên thuế hỏi thì chỉ mới biết là nộp chậm BC tình hình sử dụng hoá đơn tháng từ ngày 21 đến ngày 25 thì bị phạt 500.000đ còn trường hợp như bạn thì chắc nộp phạt nhiều rồi, liên quan đến hoá đơn thấy rắc rối lắm nếu mình không chú ý thì bị phạt liền.

C

cuimoc87

Sơ cấp
6/1/10
24
0
1
37
Ha Noi
mình cũng bị tương tự như bạn vậy. Cty mình quên lập báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng 3, hnay mình lên nộp lại. Họ bắt phải thủ trưởng đơn vị lên ký vào giấy nộp phạt. Sao lại rắc rối thế nhỉ, mình tưởng kế toán ký cũng được chứ sao. nản

thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Cả nhà ơi cho hỏi chút nha!
Tháng 11 vừa rồi mình báo cáo sai cái tình hình sử dụng hoá đơn cụ thể là thế này.
ngày 30/11/2009 mình mua 1 quyển hoá đơn mới nhưng chưa dùng tờ nào vì quyển cũ vẫn còn 1 tờ nhưng khi báo cáo THSDHD thì lại không báo cáo là có mua quển mới chỉ báo cáo còn tồn có quyển cũ thôi.
Hôm qua lên mua hoá đơn nó bảo làm sai phải viết biên bản vi phạm hành chính và nộp phát. nhưng mới là biên bản là sai thôi chưa ra quyết định nộp phạt.
Ai biết có thông tư quyết định nào về mức phạt không chỉ gấp với?

Bạn đã nộp báo cáo sử dụng hoá đơn rùi chứ có phải chưa nộp đâu mà phạt, bạn có thể làm lại và ghi thay thế tờ khai ngày hôm đó đi nộp và các tháng còn lại, thế nhé:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA