Chi phí không có hóa đơn

• Thread starter HoacomayBBC
  • Ngày gửi
H

HoacomayBBC

Guest
16/6/09
41
0
0
Hà Nội
Trong một số trường hợp, Ví dụ như mình thuê hội trường của trường học để làm lễ khai trương, hay hội nghị, chỉ có hợp đồng ký kết giữa hai bên, còn trường học, hay đơn vị hành chính sự nghiệp đó không có hóa đơn để xuất, vậy thì mình tính chi phí đó như thế nào?
Mong mọi người giúp đỡ.
thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lhde47

Guest
13/8/08
8
0
1
Cần Thơ
Bạn đưa vào chi phí bình thường vì có hợp đồng giữa hai bên.:dance2:

H

HoacomayBBC

Guest
16/6/09
41
0
0
Hà Nội
Bạn đưa vào chi phí bình thường vì có hợp đồng giữa hai bên.:dance2:
Nhưng như thế mình có được đưa vào giá vốn không?
VD như mình là trung gian: mình thuê địa điểm rồi xuất hóa đơn cho Khách hàng, trong khi đó mình chỉ có hợp đồng thôi, không có hóa đơn.

H

haininhvt

Guest
27/5/08
3
0
0
47
TP. Vũng tàu
Chi phí không có hoá đơn vẫn hạch toán vào chi phí kế toán của đơn vị bình thường bạn ạ, nhưng khi tính thuế thu nhập doanh nghiệp thì loại ra không được tính là chi phí hợp lý, hợp lệ

N

nguyenhuyhung64

Guest
1/4/09
3
0
0
TP.HCM
Bạn đề nghị trường học hay đơn vị sự nghiệp đến cơ quan thuế kê khai thuế đối với thu nhập từ hoạt động cho thuê mặt bằng và đóng thuế, sẽ được cơ quan thuế cấp hóa đơn bán hàng thông thường (hóa đơn trực tiếp) để xuất cho bạn, dùng làm cơ sở của chi phí được trừ khi quyết toán thuế TNDN

daongoctu

daongoctu

Sơ cấp
31/7/09
14
5
3
43
Hanoi
daongoctu.com
Công ty tôi cũng thuê nhân công sửa sang lại đường ống nước ở công ty, phần việc này khi thanh toán không có hoá đơn, chỉ có hợp đồng lao động. Vậy khoản chi phí này có được thuế chấp nhận không nhỉ? Xin các bác chỉ giáo giùm em. Thanks

H

HoacomayBBC

Guest
16/6/09
41
0
0
Hà Nội
Bạn đề nghị trường học hay đơn vị sự nghiệp đến cơ quan thuế kê khai thuế đối với thu nhập từ hoạt động cho thuê mặt bằng và đóng thuế, sẽ được cơ quan thuế cấp hóa đơn bán hàng thông thường (hóa đơn trực tiếp) để xuất cho bạn, dùng làm cơ sở của chi phí được trừ khi quyết toán thuế TNDN
Thanks bạn
Nhưng căn bản là giá trị hợp đồng lớn, mình cũng thuyết phục họ như thế, nhưng họ không đồng ý, mà trong khi đó mình xuất hóa đơn cho khách hàng vẫn tính khoản đó vào.:(, thực tế chi phí bên mình đã chi ra mà không được tính chi phí hợp lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA