những câu đố vui

• Thread starter be hay cuoi
  • Ngày gửi
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
em xin mở màn cho chuyên mục này bằng câu đố sau,mong các bác trí não hoạt động để giải đố.Bác nào giải câu đố hay,dí dỏm thì được :cheesebur
Một người khách châu âu đến VN, trời quá nóng,đến gần một bờ sông.Anh ta trút bỏ mọi thứ để trờ về thời kỳ đồ đá (để tắm cho mát).Cạnh bờ sông có một cái cây,trên cái cây có một con khỉ đực.Nó chăm chú nhìn anh ta và ôm bụng cười khúc khích.Đố các bác tại sao con khỉ lại cười????

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
be hay cuoi nói:
Bác nào giải câu đố hay,dí dỏm thì được :cheesebur
Không biết được chén ai đây?
Con khỉ cười vì người này có nhiều lông quá :lol:

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
cái này... hơi tế nhị, nên để cho người khác trả lời nhé, mặc dù tớ biết câu trả lời rùi!
Có ai cần biết tớ nói nhỏ cho! Hi hi.
Theo con khỉ ấy thì... đuôi của anh kia....

S

sky-blue

Guest
phuonghoanglua nói:
cái này... hơi tế nhị, nên để cho người khác trả lời nhé, mặc dù tớ biết câu trả lời rùi!
Có ai cần biết tớ nói nhỏ cho! Hi hi.
Theo con khỉ ấy thì... đuôi của anh kia....
Con khỉ bảo rằng "Cái con khỉ dưới suối nhuộm thì nhuộm cho hết, chừa ra một ít nhìn mắc cười wá"

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thế mà mình cứ tưởng vì đuôi mọc ngược

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
em xin bái phục bác Cam to.Theo em con khỉ cười vì nó thấy một hình ảnh rất lạ:"quái tại sao con khỉ kia đuôi nó lại mọc đằng trước nhỉ???hihi
Em mời bác ăn bánh nè: :cheesebur

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Be hay cuoi ơi...Người trả lời đúng là Phuonghoanglua chứ...saolại ưu ái bác Camto the hả??

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Hu hu, cảm ơn Retngọt đã lên tiếng ủng hộ em!
Be hay cuoi à, nếu phần giải đố này chỉ để các mem nam trả lời thì cũng phải nói chứ? Ai lại bất công như thế bao giờ. Mất công người ta...ngập ngừng.

I

Ira

Guest
Cả bé hay cưỡi, anh Cằm to, chị Phú ông hóa ngành lúa đều rất đáng khen. Sau đây là câu đố khác, không đến nỗi hóc búa:
"Vừa gà vừa chó
Đứng ở trong sân
Cả thảy 5 chân
Mấy gà mấy chó?"
Xin kính mời các cao thủ!

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Đâu có
Tại cứ...thì hiểu theo nhiều cách lắm
Đã là câu đố vui thì Phuonghoanglua cứ nói ra, lần sau thì đừng ... nữa nhé.(thôi thì bác Cam to nhường một nửa bánh cho bác Phuong...gì đấy nhé)

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Bác I-ra ah.Cho em mạn phép trả lời xem có được ăn bánh không nhé:
Chó đực một con
gà còn đứng đó
trời thì lộng gió
chó liền tè ngay.
Ba chân chó đứng(các bác xem chó đực tè rồi chứ gì?P)
gà ta ngắm nhìn
Mắt cứ lim rim
Mỏ kêu cục cục.

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Bác ơi,nhuộm kiểu gì mà chừa ra được một ít vậy???Bác Phượng...gợi ý hay ghê, làm cho đầu óc của bác sờ cai b..lu suy luận rất rất..fair

Sửa lần cuối:
S

sky-blue

Guest
Em phục bác be hay cuoi về bài thơ của bác đo, nhưng để chính xác đáp án em xin bổ sung: có 02 con gà lận, 01 con trống và 01 con mái, chúng đang làm gì thì em không dám nói...

I

Ira

Guest
sky-blue nói:
Em phục bác be hay cuoi về bài thơ của bác đo, nhưng để chính xác đáp án em xin bổ sung: có 02 con gà lận, 01 con trống và 01 con mái, chúng đang làm gì thì em không dám nói...
Em thì đồng ý với cách nói của bé hay cưỡi hơn, nhưng mà cái đáp án của anh sờ cái lu cũng ngộ ngộ. Anh đã từng nhìn thấy mấy con gà làm chuyện không dám nói chưa? Em nghĩ là dù làm chuyện đó thì 2 con gà vẫn có 4 chân.

Sửa lần cuối:
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Tui thì đầu óc có thông minh nhưng phải nói rằng bác sờ cái b..lu còn khủng khiếp hơn.
Bác sờ...ơi, làm ơn giải thích xem tại sao lại có 5 chân vậy???

A

anhtuan709

Guest
23/6/05
18
0
0
41
TP Vinh - Nghệ An
Mỗi người nghĩ gì?

Ở miền tây, một gia đình đang quây quần bên nhau vui vẽ.
Gia đình này có một đứa con trai độc nhất 10 tuổi.
Cũng như những lần khác, gần tới tối là họ bắt đầu đưa ra những câu đố. Và hai người còn lại trả lời. Cứ thay nhau đố và trả lời.
Đến gần khuya đứa con đố hai bố mẹ chỉ vỏn vẹn có một câu:
"To vào mà nhỏ không vào".
Ông bố và bà mẹ nhìn nhau .....
Không trả lời câu hỏi cuối.Và cả nhà đi ngủ ...
Tối ngủ cả ba người đều suy nghĩ, theo bạn họ nghĩ gì?

Ah ai trả lời đúng nhất được đi thực tế một lần cho biết.

Sửa lần cuối:
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Cái vụ của bác Anh Tuấn này hay đây, nhưng sao câu đố của bác hóc thế. Tối nay em thử thực hành câu đố với các anh chị em xem có trả lời ra không nào.Phải đi ăn bánh thực tế một lần chứ các nhở.
Ối trời ơi, viết xong nhìn sang location của bác ấy em choáng quá, được ăn một bữa bánh mà phải vào miền NAm em thấy ớn quá ah.Nhưng dù sao sẽ suy nghĩ để trả lời câu đố.

T

tien map

Guest
17/1/05
18
0
0
49
HCM City
Tôi nghĩ ra được lời giải, nhưng thấy nó có vẻ "hiền" và "chánh phái" quá nên sợ các bác chê là "hai lúa". Nghĩ nát óc cả đêm không tìm ra cách khác nên đành mạn phép post lên đây nhờ các bác tham khảo

Ô hay cái lỗ tròn tròn
Khéo nong nong mãi mới lòn vào trong
Vào rồi sung sướng trong lòng
Xoay xoay, nhấp nhổm, lòng vòng trước gương

Đấy là cái áo thun đấy các bác ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA