tài khoản cá nhân ?

• Thread starter caothaithuy
  • Ngày gửi
C

caothaithuy

Guest
26/5/09
25
0
0
TP Đà Nẵng
các bạn ơi cho mình hỏi nhỏ việc này tý nhé, nếu mình lập 1 tài khoản cá nhân mang tên mình rồi cho các khách hàng chuyển tiền vào ( trên 50triệu) mà mình không khai báo gì cả thì vấn đề này có sao không, và tài khoản cá nhân có giới hạn tiền ai gửi vào không và có ai kiểm tra vấn đề này không ạ.giúp mình với nghe.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
các bạn ơi cho mình hỏi nhỏ việc này tý nhé, nếu mình lập 1 tài khoản cá nhân mang tên mình rồi cho các khách hàng chuyển tiền vào ( trên 50triệu) mà mình không khai báo gì cả thì vấn đề này có sao không, và tài khoản cá nhân có giới hạn tiền ai gửi vào không và có ai kiểm tra vấn đề này không ạ.giúp mình với nghe.

mình hok hiểu ý bạn hỏi gì nữa? TK cá nhân của bạn thì ai dám kiểm tra ( nếu ko nhận tiền bất hợp pháp.) và cũng chẳng ai giới hạn tiền gởi vào của bạn.

K

ketoandoanhnghiepthuongmai

Sơ cấp
10/1/10
3
0
0
36
HCM
tài khỏan của bạn nhưng là cho KH của công ty bạn chuyển vào hay sao , nếu tài khoản cá nhân mà thuộc về công ty thì bạn vẫn phải khai báo

C

caothaithuy

Guest
26/5/09
25
0
0
TP Đà Nẵng
công ty mình phân phối hàng lại cho các đại lý ở các tỉnh nên trong khi xuất hàng đã có % chiết khấu cho họ rồi nên mình không muốn xuất hóa đơn thêm 10% nữa mình sẽ bị lỗ. Nên mình muôn lập 1 tài khoản cá nhân để thu những khoản tiền đó hợp lệ hơn, nhưng mình vẫn lo không biết nếu trong tài khoản cá nhân mà nhiều tiền quá có sao không nữa. Mình cảm ơn bạn đã chia sẽ mình về vấn đề này, chúc bạn luôn may mắn

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

có phải bạn đang hỏi về thuế TNCN phải không? hiện tại cơ quan thuế chưa thể kiểm tra nguồn tiền trong tài khoản cá nhân được, chỉ có các đơn vị chi trả thu nhập khi muốn đưa chi phí trả cho cá nhân đó vào chi phí hợp lý thì mới phải trích nộp lại tiền thuế thì báo cáo thôi

còn cá nhân thì đối với các khoản thu nhập đó thì cần tự khai, tự nộp và tự chịu trách nhiệm về phần khai báo đó của mình, cơ quan thuế chưa thể quản lý hết được tài khoản của cá nhân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA