Cách làm quyết toán thuế TNDN năm

• Thread starter quyennhantrung
  • Ngày gửi
Q

quyennhantrung

Guest
10/1/10
12
0
0
34
bacgiang
cho em hỏi trình tự làm như thế nào nhie các bác
giúp em với các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
bạn cứ vào mẫu khai quyết toán thuế TNDN làm các trình tự trên tờ khai nếu ko hiểu chỉ tiêu nào thì có thể hỏi mọi người , con hỏi cách làm thì mọi người biết trả lời sao cho bạn đây

N

ngaquach

Sơ cấp
21/7/09
10
0
0
tp. HCM
Mình đang làm quyết toán thuế năm. Phần thu nhập từ HDSXKD (...) B24, mình lấy phát sinh nợ Tk 4211 nam nay mà không cộng phần năm ngoái đúng ko? năm ngoái và năm nay cty minh đều lỗ. Mọi người giúp mình nhé.

N

ngaquach

Sơ cấp
21/7/09
10
0
0
tp. HCM
uh.Mình quên ps nợ Tk4212 chứ. Cảm ơn ngocthao 2112 nha.

Q

quyennhantrung

Guest
10/1/10
12
0
0
34
bacgiang
công ty em nam 2009 mới thành lập giò em phải làm báo cáo quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp năm nhưng mới ra trường em trả biết làm thế nào.tờ khai mẫu 03/TNDN công ty em bị lỗ (74.857.147) em cho vào tờ khai A1 là (74.857.147)chỉ tiêu 32 cũng ra số tièn âm như trên nhưng chỉ tiêu B24 không có gì chỉ tiêu B25 cũng vậy giờ phải làm thế nào nhỉ mong các bác giúp em với.em luu vào thì nó báo lỗi là kê khai sai

P

phonglanls

Guest
16/3/10
1
0
0
38
lang son
cong ty minh kinh doanh hang tieu dung, nhung xuat khau sang tq , vay minh phai hach toan nhu the nao, anh chi nao biet chi em voi , thanks

M

mymi

Trung cấp
14/4/11
110
0
0
Nam Định
Hỏi cách để làm quyết toán với cơ quan thuế

các bạn có nhu cầu thì tham khảo đường linh này xem nhé
Hướng dẫn Quyết toán Thuế TNDN

:welcome_2:welcome_2:yo yo (9):
cuộc sống có bao điều mới mẻ mà ta chưa biết

H

huebesao

Guest
29/6/11
36
0
6
Nha Trang
Ðề: cách làm quyết toán thuế TNDN năm

Các bạn có thể giải thích cho mình chỉ tiêu B4 các khoản chi phí ko được trừ khi tính thuế thu nhập nhé. cám ơn các bạn nhé

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc
Ðề: cách làm quyết toán thuế TNDN năm

Các bạn có thể giải thích cho mình chỉ tiêu B4 các khoản chi phí ko được trừ khi tính thuế thu nhập nhé. cám ơn các bạn nhé

Chỉ tiêu này để ghi những chi phí ko đảm bảo yêu cầu của thuế về tính chính xác của giấy tờ hóa đơn và những chi phí ko phục vụ cho mục đích sản xuất kinh doanh như chi phí quà tết,quà trung thu cho công nhân viên.....
Cái này bạn phải theo dõi hàng ngày trong năm để cuối năm quyết toán có số mà nhập vào còn ko thì cuối năm đau đầu mà đi tìm chi phí ko được trừ :))

H

huebesao

Guest
29/6/11
36
0
6
Nha Trang
Ðề: Cách làm quyết toán thuế TNDN năm

Bạn ducthohvtc cho mình hỏi có phải trước khi quyết toán thuế TNDN năm là mình phải tổng hợp số liệu lại hết rồi mới vào các chỉ tiêu của tờ khai có đúng như zậy ko bạn

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Bạn ducthohvtc cho mình hỏi có phải trước khi quyết toán thuế TNDN năm là mình phải tổng hợp số liệu lại hết rồi mới vào các chỉ tiêu của tờ khai có đúng như zậy ko bạn
Các chỉ tiêu trên tờ khai quyết toán thuế 03-03A.03B.03C nó đều có trên báo cáo tài chính ( báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh hết cả rồi) chỉ có chỉ tiêu Doanh thu hoãn lại các khoản chi phí không được trừ thì trên báo cáo tài chính ko có bạn phải tập hợp số liệu điền vào đó. Phần doanh thu thì chắc ít gặp và gặp thì nó chỉ sảy ra ở mấy tháng cuối quản lý dễ chứ chi phí nó kéo dài cả năm tài chính nên bạn phải theo dõi hàng ngày để đảm bảo tính chính xác khi làm báo cáo, và khi quyết toán với cơ quan thuế có file đó đem ra đối chiếu kiểm tra dễ dàng hơn, ko bị mấy cán bộ thuế quay.
(Thường mọi người theo dõi ra file ẽxcel nhưng giờ có 1 sô phần mềm đã hỗ trợ theo dõi cái này rất tiện)
Chúc bạn thành công

H

huebesao

Guest
29/6/11
36
0
6
Nha Trang

Các chỉ tiêu trên tờ khai quyết toán thuế 03-03A.03B.03C nó đều có trên báo cáo tài chính ( báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh hết cả rồi) chỉ có chỉ tiêu Doanh thu hoãn lại các khoản chi phí không được trừ thì trên báo cáo tài chính ko có bạn phải tập hợp số liệu điền vào đó. Phần doanh thu thì chắc ít gặp và gặp thì nó chỉ sảy ra ở mấy tháng cuối quản lý dễ chứ chi phí nó kéo dài cả năm tài chính nên bạn phải theo dõi hàng ngày để đảm bảo tính chính xác khi làm báo cáo, và khi quyết toán với cơ quan thuế có file đó đem ra đối chiếu kiểm tra dễ dàng hơn, ko bị mấy cán bộ thuế quay.
(Thường mọi người theo dõi ra file ẽxcel nhưng giờ có 1 sô phần mềm đã hỗ trợ theo dõi cái này rất tiện)
Chúc bạn thành công

Bạn có thể cho mình xin file excel mẫu để dễ dàng theo dõi các khoản chi phí ko được trừ khi tính thuế TN....mình cám ơn bạn nhiều nhé....do mình mới đi làm nên chưa rành cho lắm hy vọng được sự giúp đỡ của bạn

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Bạn có thể cho mình xin file excel mẫu để dễ dàng theo dõi các khoản chi phí ko được trừ khi tính thuế TN....mình cám ơn bạn nhiều nhé....do mình mới đi làm nên chưa rành cho lắm hy vọng được sự giúp đỡ của bạn

SR bạn mình sài phần mềm :) trên file có thông tin, ngày , số chứng từ (phiếu hạch toán) nội dung(diễn giải) Tài khoản CP, số tiền.

H

huebesao

Guest
29/6/11
36
0
6
Nha Trang

SR bạn mình sài phần mềm :) trên file có thông tin, ngày , số chứng từ (phiếu hạch toán) nội dung(diễn giải) Tài khoản CP, số tiền.[/QUOTE

mà bạn sử dụng phần mềm nào zậy...có phải phần mềm misa hay fast ko vậy bạn

SR bạn mình sài phần mềm :) trên file có thông tin, ngày , số chứng từ (phiếu hạch toán) nội dung(diễn giải) Tài khoản CP, số tiền.

có phải bạn sử dụng phần mềm misa ko zậy

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

SR bạn mình sài phần mềm :) trên file có thông tin, ngày , số chứng từ (phiếu hạch toán) nội dung(diễn giải) Tài khoản CP, số tiền.[/QUOTE

mà bạn sử dụng phần mềm nào zậy...có phải phần mềm misa hay fast ko vậy bạn

có phải bạn sử dụng phần mềm misa ko zậy
Fast business 3.5 cũng dùng fast accouting cũng đã xem qua, misa thì mình làm từ quá lâu rồi ko rõ, nhưng đều ko thấy có. :) phải chạy file excel. Còn giờ đang chạy phẩn mềm 3Tsotfware

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA