Khấu hao TSCĐ ở trường học????

• Thread starter hoangthihien
  • Ngày gửi
H

hoangthihien

Guest
3/4/05
65
0
6
41
Lang son
lebichthuy nói:
Giấy đề nghị thanh toán tiền đã tạm ứng chứ gì??? Bà đi ra kho bạc mà xin, chỗ tôi cũng có lúc nào tôi lấy cho
Không!
tôi cần giấy tahnh toán nội bộ cơ chứ không phai là giấy thanh toán với kho bạc. Giấy thanh toán tạm ứng với kho bạc ở chỗ tôi con đầy.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lebichthuy

Guest
26/9/05
69
0
0
42
Xa ơi là xa
hoangthihien nói:
Không!
tôi cần giấy tahnh toán nội bộ cơ chứ không phai là giấy thanh toán với kho bạc. Giấy thanh toán tạm ứng với kho bạc ở chỗ tôi con đầy.
Bà đúng là .... thế mà cũng phải hởi cứ theo cái mãu trong QĐ 999TC/QĐ/CĐKT ngay 02/11/1996 ý mà tự đánh ra rồi phôtô thêm là được mà lại con phải mua với chẳng bán, nội dung của nó chỉ có mấy dòng như thế có gì đâu mà thay đối mẫu chứ, tôi nghĩ tự làm được mà chủ yếu là đầy đủ nội dung hay không thôi chứ

H

hoangthihien

Guest
3/4/05
65
0
6
41
Lang son
lebichthuy nói:
Bà đúng là .... thế mà cũng phải hởi cứ theo cái mãu trong QĐ 999TC/QĐ/CĐKT ngay 02/11/1996 ý mà tự đánh ra rồi phôtô thêm là được mà lại con phải mua với chẳng bán, nội dung của nó chỉ có mấy dòng như thế có gì đâu mà thay đối mẫu chứ, tôi nghĩ tự làm được mà chủ yếu là đầy đủ nội dung hay không thôi chứ
Tôi vẫn có mẫu đấy , nhưng tôi sợ là lâu người ta thay đổi mẫu khác nên tôi cứ phải hỏi cho chắc ăn chứ. Chứ mẫu đó tôi đã làm lâu rồi , nhưng cứ hỏi xem có đúng hay không thôi . Sợ không đúng thì nguy.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
hoangthihien nói:
Tôi vẫn có mẫu đấy , nhưng tôi sợ là lâu người ta thay đổi mẫu khác nên tôi cứ phải hỏi cho chắc ăn chứ. Chứ mẫu đó tôi đã làm lâu rồi , nhưng cứ hỏi xem có đúng hay không thôi . Sợ không đúng thì nguy.
Em đọc lại thông tư 121 ngày 31/12/2002 xem có mấu mẫu bổ sung đó có cái nào liên quan đến phần thanh toán của đơn vị, nếu không có thể sử dụng mẫu của QĐ 999. Cứ đánh máy in ra mà dùng.

H

hoangthihien

Guest
3/4/05
65
0
6
41
Lang son
PHIHUNGVN nói:
Em đọc lại thông tư 121 ngày 31/12/2002 xem có mấu mẫu bổ sung đó có cái nào liên quan đến phần thanh toán của đơn vị, nếu không có thể sử dụng mẫu của QĐ 999. Cứ đánh máy in ra mà dùng.
Nhưng em ko biết lấy thông tư 121 ở đâu .

L

lebichthuy

Guest
26/9/05
69
0
0
42
Xa ơi là xa
hoangthihien nói:
Nhưng em ko biết lấy thông tư 121 ở đâu .
bà vào trang web của bộ tài chính có đấy, tôi vừa lấy về xong nhưng không biết gửi file bàng cách nào bây giờ,

Sửa lần cuối:
H

hoangthihien

Guest
3/4/05
65
0
6
41
Lang son
lebichthuy nói:
bà vào trang web của bộ tài chính có đấy, tôi vừa lấy về xong nhưng không biết gửi file bàng cách nào bây giờ,
Tôi có vào nhưng ko thấy . BÀ vào như thế nào ? chỉ cho tôi đi

T

thucd

Guest
31/10/05
13
0
0
51
DaNang
Chào bạn Phi Hùng bạn có thể gửi cho mình file về toàn văn nghị định 10 được không. Cám ơn nhiều

N

ntr

Sơ cấp
22/2/09
32
0
6
hà nội
Các anh chị ơi , cho em hỏi đối với trường học thi khấu hao tài sản cố dịnh thì sẽ hạch toán vao tài khoản nào ?

em trai em đang làm khóa luận về đề tài "quản lý tài sản, thiết bị của trường học" nhưng làm bên mảng CNTT, em cũng không hiểu rõ phải phân loại các TSCĐ trong trường học, bàn ghế thiết bị theo tiêu chí nào, nếu theo phân loại TSCĐ thì nhóm lớn quá, chị cho em hỏi ở trường chị, chị đã phân loại thiết bị, bàn ghế, .... theo những nhóm nào được không ạ?

em cảm ơn chị trước nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA