Nộp thuế môn bài chi nhánh hoạch toán phụ thuộc

• Thread starter chocon84
  • Ngày gửi
C

chocon84

Guest
7/5/09
14
0
0
Phu Yen
A Chị ơi cho E hỏi. Cty E có chi nhánh A hoạch toán phụ thuộc cùng địa phương ( Cùng Quận).vậy Chi nhánh A đó có phải nộp thuế môn bài ko ah.
Vừa rồi E đi nộp thuế môn bài cho Cty ( Thuế môn bài bậc 4) E nộp 2 triệu ( CN + Cty).về nhà kiểm tra thấy Chi nhánh thành lập tháng 10 năm 2009 nhưng chưa nộp thuế MB nên E lại đi nộp tiếp 500 ngàn nữa ( 6t cuối năm). Giờ E nghe nói CN hoạch toán phụ thuộc cùng địa phương thì ko phải nộp thuế MB. Giờ E đang bối rối quá ko biết lam sao đây. Nếu CN ko nộp thì E mất 1,5 triệu. Anh Chị nào biết chỉ giúp E với, E có thể lấy lại số tiền này ko a. Hic hic hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoanBSC141009

Guest
16/10/09
8
0
0
TP.HCM
CN hạch toán phụ thuộc cùng địa phương vẫn phải nộp thuế môn bài đó bạn ạ, vì mình cũng vừa hỏi quản lý thuế của mình rồi. Đơn vị mình là CN hạch toán phụ thuộc có cửa hàng trực thuộc CN thì mình nộp thuế cho cả CN và cửa hàng là 2.000.000 đồng. Bạn nộp như vậy là đúng rồi.

T

Thuybui

Guest
26/5/09
4
0
1
45
Hoang mai-Ha noi
Chi nhánh hạch toán phụ thuộc vẫn phải nộp thuế Môn bài và cty nộp thay chi nhánh, còn phần thuế môn bài năm 2009 CN chưa nộp thì giờ nộp là bị phạt rồi.

C

chocon84

Guest
7/5/09
14
0
0
Phu Yen
Cho E hỏi thêm với. E mới đi nộp thuế MB cho CN năm 2009 là 500 ngàn ( 6T cuối năm). giờ E làm tờ khai đi nộp luôn ( chưa nghe CQ thuế thông báo) vậy có bị phạt ko a. Và trong tờ khai đó phải ghi như thế nào a.( chỉ tiêu 10, 11, chỉ tiêu 10 E bỏ trống và ghi chỉ tiêu 11 là 500 ngàn). Tờ khai thuế MB năm 2010 E đã nộp rồi. Anh chị giúp E với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA