Báo cáo lưu chuyển tiền tệ và Thuyết minh báo cáo tài chính

• Thread starter withlove307
  • Ngày gửi
W

withlove307

Guest
24/2/09
3
0
0
36
tphcm
Chào các anh chị, e là sinh viên mới ra trường nên quyết toán cuối năm còn nhiều bỡ ngỡ, mong ac giúp đỡ:015::015: trong tgian thực tập ở cty Nhật, e thấy báo cáo tài chính cuối năm chị ktoan chỉ làm Bàng CĐKt với BCKQHĐKD, cho em hỏi còn BC lưu chuyển tiền tệ và Thuyết minh báo cáo tài chính có phải làm ko ạ....:023:

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào các anh chị, e là sinh viên mới ra trường nên quyết toán cuối năm còn nhiều bỡ ngỡ, mong ac giúp đỡ:015::015: trong tgian thực tập ở cty Nhật, e thấy báo cáo tài chính cuối năm chị ktoan chỉ làm Bàng CĐKt với BCKQHĐKD, cho em hỏi còn BC lưu chuyển tiền tệ và Thuyết minh báo cáo tài chính có phải làm ko ạ....:023:
BC lưu chuyên tiền tệ thì khuyên khích các cty làm nếu ko làm cũng chẳng sao hết còn thuyết minh BCTC thi phải làm nhé bạn

lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
QD 48 - không cần làm.....QD 15 bắt buộc làm BC LCTT

Nếu cty bạn vốn Đièu lệ từ 10tỷ trở lên phải làm theo QD 15 ngay 20/03/2006 , thì BC LCTT bắt buộc phải làm.
Nếu vốn điều lệ cty bạn nhỏ hơn 10tỷ thì bạn làm BCTC theo QD48 , khi đó việc lập BC LCTT khuến khích làm, còn ko làm cũng chẳng sao.
Trân trọng!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA