Các cơ sở giáo dục có phải đóng thuế ko?

  • Thread starter AlexTuyen
  • Ngày gửi

2234 lượt xem

A

AlexTuyen

Sơ cấp
8/5/08
2
0
0
34
HCM
Các anh chị ơi, cho em hỏi, các cơ sở giáo dục như trường mầm non, trường tiểu học, trung học hay đại học, các trường dạy nghề có phải đóng thuế ko? Đóng những loại thuế nào? Có quy định trong văn bản nào ạ? Xin cảm ơn. :015:
 
NPT

NPT

Thành viên thân thiết
7/6/06
2,086
11
38
49
Rừng Tây Nguyên
Các anh chị ơi, cho em hỏi, các cơ sở giáo dục như trường mầm non, trường tiểu học, trung học hay đại học, các trường dạy nghề có phải đóng thuế ko? Đóng những loại thuế nào? Có quy định trong văn bản nào ạ? Xin cảm ơn. :015:
Tại Nghị định số 53/2006/NĐ-CP ngày 25/5/2006 của Chính phủ về chính sách khuyến khích phát triển các cơ sở cung ứng dịch vụ ngoài công lập:
Điều 1 quy định: "Nghị định này áp dụng đối với cơ sở ngoài công lập hoạt động trong các lĩnh vực: giáo dục – đào tạo; y tế; văn hóa; thể dục thể thao; khoa học và công nghệ; môi trường; xã hội; dân số, gia đình, bảo vệ chăm sóc trẻ em".
Nếu công lập thì không đóng thuế.
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều