Chi phí thiết kế logo hoach toán vào TK nào?

• Thread starter tinhkhong
  • Ngày gửi
T

tinhkhong

Sơ cấp
1/6/09
17
0
0
Tp.HCM
Chào các anh chị, em là lính mới cho em hỏi chi phí thiết kế logo,đăng ký tên miền, thiết kế web cho công ty mình hạch toán vào TK nào ạ. Help me, Thanks nhìu nhìu

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào các anh chị, em là lính mới cho em hỏi chi phí thiết kế logo,đăng ký tên miền, thiết kế web cho công ty mình hạch toán vào TK nào ạ. Help me, Thanks nhìu nhìu
cho vào tk 642 nhé bạn

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

đây là một khoản chi phí quản lý công ty bạn đưa vào 642 là ok rồi
thân

G

gaconthongay

Guest
24/6/11
2
0
1
36
Nghệ an
Chào cả nhà,
Cả nhà ơi cho em hỏi một chút với, đối với thuê cửa hàng để kinh doanh buôn bán, chi phí cải tạo ban đầu được hạch toán như thế nào? Ghi nhận vào đâu và hạc toán như thế nào ah? Chi phí lắp đặt thiết bị, máy móc như điều hoà, máy tính, vẫn được coi là tài sản cố định và theo dõi như bình thường ah?

Khongchuyen

Khongchuyen

Cao cấp
Chào cả nhà,
Cả nhà ơi cho em hỏi một chút với, đối với thuê cửa hàng để kinh doanh buôn bán, chi phí cải tạo ban đầu được hạch toán như thế nào? Ghi nhận vào đâu và hạc toán như thế nào ah? Chi phí lắp đặt thiết bị, máy móc như điều hoà, máy tính, vẫn được coi là tài sản cố định và theo dõi như bình thường ah?

Cái này nếu bạn thuê lâu dài thì có thể tập hợp để tình là đầu tư xây dựng cơ bản và hạch toán tăng TSCD của Công ty.
Còn không thì bạn tập hợp vào TK 242 rồi phân bổ dần vào chi phí sản xuất.
Riêng các thiết bị lắp đặt như điều hoà, máy tính, ... nếu đủ tiêu chuẩn vẫn được coi là TSCD và hạch toán đầy đủ theo quy định.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA