Viết nhầm tiền cho sản phẩm

• Thread starter hpmit85
  • Ngày gửi
H

hpmit85

Guest
27/1/10
5
0
0
sonla
:wall:em mới bắt đầu viết hóa đơn GTGT nhưng viết sai tiền của mặt hàng???? như thế phải bỏ đi ạ? nếu bỏ thì có phải viết giải trình ko ? cả nhà giúp em với:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
- Nếu HĐ chưa xé ra khỏi quyển thì Bạn dùng giấy than ghạch chéo 3 liên, ghi hủy lên. Sau đó, xuất lại HĐ khác.
- Nếu HĐ đã xé ra khỏi quyển thì Bạn làm BB hủy HĐ, có con dấu và chữ ký của thủ trưởng 2 bên (mỗi bên giữ 1 bản)

missthuy89

missthuy89

Sơ cấp
13/10/10
29
0
0
34
PHÚ THỌ !!!!!!!! ("_")
Bạn làm như "mem0608" là đúng rồi. Khi bạn viết hoá đơn cần kiểm tra đầy đủ thông tin cho chính xác rồi hãy đặt bút viết nhé để tránh sai sót. Thà chậm hơn 1 chút nhưng chính xác thì ổn hơn bạn nhỉ. chúc bạn thành công

N

nhjmkhanh

Sơ cấp
6/5/10
12
0
0
36
Hà Nội
Mọi người cho em hỏi, em cũng có một hoá đơn ghi sai, nhưng khi làm biên bản huỷ, bên mua bảo là họ là chi nhánh phụ thuộc, ko có dấu, vậy nếu cho họ ký tên trên biên bản đó, thì biên bản huỷ đó có được coi là hợp lệ không?

levanluong86

levanluong86

THÀNH VIÊN NẰM VÙNG ;))
21/4/10
253
2
0
37
Nam Định
:wall:em mới bắt đầu viết hóa đơn GTGT nhưng viết sai tiền của mặt hàng???? như thế phải bỏ đi ạ? nếu bỏ thì có phải viết giải trình ko ? cả nhà giúp em với:wall:

Viết sai thì viết lại cái khác nếu chưa xé, nếu xé rồi thì làm biên bản hủy như các bạn đã nói.

Mọi người cho em hỏi, em cũng có một hoá đơn ghi sai, nhưng khi làm biên bản huỷ, bên mua bảo là họ là chi nhánh phụ thuộc, ko có dấu, vậy nếu cho họ ký tên trên biên bản đó, thì biên bản huỷ đó có được coi là hợp lệ không?

Chi nhánh phụ thuộc cty thì chi nhánh đó lên cty xin dấu, có gì mà khó khăn đâu chứ.

B

beyeu89

Sơ cấp
10/6/10
39
0
0
34
Nam Định
Nếu bạn viết sai mà chưa xé thì bản lấy bút gạch chéo cả 3 liên rồi viết lại hoá đơn khác. Sau đó cuối tháng khi làm biên bản tình hình sử dụng hoá đơn bạn kê khai vào phần huỷ hoá đơn là ok
Còn nếu bạn đã xé ra thì bạn làm biên bản hủy hoá đơn rồi viết lại hoá đơn khác là đc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA