Thuê nhà của người dân?

• Thread starter hoahuongduong86
  • Ngày gửi
H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
công ty em thuê nhà ở cho CBCNV, đến khi thanh toán người dân không có hóa đơn xuất cho công ty, số tiền hàng tháng thuê nhà là 10 triệu.
Vậy em phải xử lý khoản chi này như thế nào ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tran nguyen minh duc

Guest
27/1/10
17
0
0
tphcm
chao em
Vay em phai ra chi cuc thue de ke khai nop thue ho cho nguoi dan ma em thue nha hoac anh thay mot so cong ty nguoi ta chia deu vao thu nhap cua CBCNV tinh vao luong

D

dieu trang

Trung cấp
28/12/09
64
0
0
TP.HCM
Chào bạn!
bạn và chủ nhà phải đến chi cục thuế khai báo, và chi cục thuế sẽ xuất hóa đơn cho bạn nhưng với điều kiện chủ nhà phải có mã số thuế thu nhập cá nhân và giấy đăng ký kinh doanh cá thể nhé vì số tiền 10 triệu thì có thể chủ nhà phải nộp 1 số khoản thuế. nếu chủ nhà đồng ý thì bạn cứ thanh toán tiền cho chủ nhà rùi 2-3 tháng hay 5-6 tháng gì đó ra chi cục thuế xuất luôn 1 tờ hóa đơn cho khỏe, công ty mình cũng thuê văn phòng 45tr/tháng, mình để nửa năm rùi xuất 1 tờ luôn

S

saobang25825

Sơ cấp
28/9/09
24
0
1
Ha Noi
đúng như các bác nói nhưng em xin bổ sung 1 chút là, tùy theo hợp đồng thuê nhà thỏa thuận bên nào phải nộp các khoản thuế thì bên ấy nộp. Theo mình trong trường hợp này chắc bên phía công ty mình phải nộp thuế để được tính chi phí thuê nhà đó rùi vì người dân (trừ những người cho thuê nhà chuyên nghiệp) người ta chỉ biết cho thuê nhà 1 tháng là bao nhiêu thôi ko muốn lằng nhằng đến thuế đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA