hạch toán sai tài khoản?

• Thread starter hoahuongduong86
  • Ngày gửi
H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
Công ty em sổ sách năm 2009, phần hạch toán mắc nhiều lỗi nghiệp vụ.
có phần nguyên vật liệu đáng ra hạch toán 152 thì lại cho vào 627. có phần đáng ra hạch toán 642 thì cũng lại cho 627.

Công ty em được miễn thuế trong vòng 4 năm và số lỗ của em là rất lớn 2 tỷ.
nên việc bóc tách của cơ quan thuế chẳng làm ảnh hưởng, cùng lắm cũng chỉ 500tr
Vậy phần lỗi nghiệp vụ của em có phải sửa, ảnh hưởng gì không ah?.

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
có phần nguyên vật liệu đáng ra hạch toán 152 thì lại cho vào 627. có phần đáng ra hạch toán 642 thì cũng lại cho 627.

bây giờ vân chưa nộp BCTC năm 2009 mà bạn sửa lại nghiệp vụ cho chính xác là được rồi
thân

A

accountant191186

Sơ cấp
21/8/09
43
0
6
37
Nam Định

Theo bạn thì có phải sửa không, biết sai mà không chịu sửa thì nguy quá. Hii, bạn nên chỉnh sửa đi chứ nhìn sổ sách nghiệp vụ sai be bét thì đến bạn còn khó chịu nói gì đến thuế phải không bạn
:015:

M

monday

Sơ cấp
15/1/10
14
0
0
hai phong
mình hạch toán sai thi phải sửa lại cho đúng chứ bạn vì bây giờ chưa nộp bctc nên việc sửa cũng không khó khăn lắm

linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Về góc độ hạch toán thuế không quan tâm mấy đâu mà chỉ có kiểm toán và những đối tượng cần sử dụng BCTC mới cần như cổ đông...., nếu hạch toán sai có nghĩa là phần thuyết minh BCTC của bạn không chính xác -> báo cáo TC của bạn không đáng tin cậy -> hãy điều chỉnh lại nhé.

N

nguyentrinh01

Guest
23/6/09
1
0
0
Quận 10
Thue TNDN bị kết chuyển sai

Em xin chào các Bác!
Em mói vào làm kế toán nên có thắc mắc này xin các Bác tư vấn giúp em nhé! Em làm Công ty Thiết kế mỹ thuật. Thứ nhất là trong năm 2008 chị kế toán trước quyết toán thuế TNDN vào N TK3334 & C TK1111N sau đó qua năm 2009 kết chuyển trực tiếp vào NTK4211 và C TK3334 mới chết. Thứ hai là năm 2009 phần thuế TNDN phần được miễn giảm mình hạch toán vào TK nào? Và trong phần phụ lục gia hạn giãn nộp thuế phần thuế được giảm có nộp lại cho Nhà nước không? Còn cái này nữa, Công ty trên thành lập hơn 8 năm rồi và trong giấy phép KD tên cty là: "CTY TNHH THIẾT KẾ - MỸ THUẬT THIÊN HƯƠNG" việc in ấn hoàn toàn dựa vào việc đem gia công mà sao em thấy tất cả NVL xuất kho in ấn đều đưa vào NTK N621 &CTK152, phải đưa vào NTK 154 & CTK 152 mới đúng chứ! Em mong các Bác nào biết hoặc có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em với. Em cảm ơn các Bác nhiều.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA