Ghi nhầm Hoá đơn VAT.

• Thread starter duongthuypv
  • Ngày gửi
D

duongthuypv

Sơ cấp
29/12/08
3
0
0
39
Hà Nội
Mọi người ơi giúp mình với. Trong hoá đơn của Công ty mình, mình phải xuất 2 loại mặt hàng (1 mặt hàng chịu thuế 10% và 1 loại chịu 0%) mình xuất chung 1 hoá đơn (phần thuế chỉ ghi thuế của mặt hàng chịu 10% thôi). Nhưng khi mình gửi đi rồi thì mới biết được mặt hàng chịu thuế 0% thực ra là 5%. Vậy tờ hoá đơn của mình có bị sai ko? và liệu có bị phạt hay có vấn đề gì không? Mọi người giúp mình với nhé. Bác nào có câu trả lời gửi giúp em vào mail: duongthuy_pv@yahoo.com với nhé. Cám ơn mọi người đã đọc tin
Trân trọng!

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mọi người ơi giúp mình với. Trong hoá đơn của Công ty mình, mình phải xuất 2 loại mặt hàng (1 mặt hàng chịu thuế 10% và 1 loại chịu 0%) mình xuất chung 1 hoá đơn (phần thuế chỉ ghi thuế của mặt hàng chịu 10% thôi). Nhưng khi mình gửi đi rồi thì mới biết được mặt hàng chịu thuế 0% thực ra là 5%. Vậy tờ hoá đơn của mình có bị sai ko? và liệu có bị phạt hay có vấn đề gì không? Mọi người giúp mình với nhé. Bác nào có câu trả lời gửi giúp em vào mail: duongthuy_pv@yahoo.com với nhé. Cám ơn mọi người đã đọc tin
Trân trọng!
bạn huỷ HD kia đi thay HD mới
thân

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Trân trọng!

Bạn làm biên bản hủy hóa đơn, thu hồi hóa đơn cũ về và ghi thành 2 hóa đơn mới cho khách hàng, nếu hóa đơn này mới xuất trong tháng 1 thì không sao hết, cuối tháng làm báo cáo như bình thường

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Trân trọng!

Nếu là hóa đơn xuất trong tháng 01/2010 thì không sao cả bạn ah! Vì từ tháng 01/2010 thì các doanh nghiệp không còn được hưởng thuế xuất ưu đãi nữa. Còn nếu bạn xuất hóa đơn trong tháng 12/2009 thì bạn nên thu hồi và làm biên bản hủy hóa đơn. Xuất lại 02 hóa đơn mới cho khách hàng như ban huong85 đã nói ấy.

D

dvhwkt2009

Guest
11/8/09
3
0
1
Ton That Dam, Q1, Tp.HCM
Theo mình, bạn nên nhanh chóng lâý lại hóa đơn đó và lập biên bản hủy hóa đơn đó đi,lập hóa đơn khác cho đúng

trees

trees

Sơ cấp
2/11/09
19
0
0
Hà Nội
Mình nghĩ tốt nhất là bạn huỷ hoá đơn đó đi, viết lại 2 hoá đơn khác kèm biên bản huỷ hoá đơn. Nhớ là hoá đơn sai phải có đóng dấu xác nhận của bên đó nhé!

D

duongthuypv

Sơ cấp
29/12/08
3
0
0
39
Hà Nội
Cám ơn mọi người nha! Thank nhìu :1luvu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA