Mức lương tối thiểu ở Huyện Từ Liêm

• Thread starter trees
  • Ngày gửi
trees

trees

Sơ cấp
2/11/09
19
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà, mình có 1 câu hỏi muốn cả nhà giúp đỡ
Mức đóng Bảo hiểm năm 2010 có thay đổi từ 25% lên 28,5%, trước đây DN mình đóng BH trên mức lương là 850.000đ/người, vậy mình ở Huyện Từ Liêm thì mức lương tối thiểu sẽ là bao nhiêu vậy?
Cám ơn mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
trees

trees

Sơ cấp
2/11/09
19
0
0
Hà Nội
Cám ơn chị Tam nhiều lắm, vậy chị có TT cụ thể qui định rõ về điều này không, có thể chia sẻ cho em với. Thank chị

P

phan thu huong

Guest
12/3/08
7
0
0
ha noi
Chào cả nhà! cả nhà cho mình hỏi nhé:
Công ty mình hạch toán kế toán theo QĐ 48, và nhập khẩu hàng hoá, trong tờ khai hải quan chỉ thể hiện giá mua của hàng hoá, thuế nhập khẩu, thuế GTGT hàng nhập khẩu. còn chi phí vận chuyển thu mua thì thể hiện trên những hoá đơn khác. vậy cho mình hỏi là các chi phí này được hạch toán như thế nào?vào TK nào? giá vốn của hàng hoá được thể hiện như thế nào? cảm ơn cả nhà nhiều

P

phan thu huong

Guest
12/3/08
7
0
0
ha noi
cả nhà cho mình hỏi chút nhé:
Công ty mình nhập khẩu hàng hoá (tức là phải có tờ khai hải quan).trong BCTC năm 2008 mình đã làm sai 1 bút toán đó là. GĐ của cty mình đi công tác ở Trung Quốc và mua 1 lô hàng về làm mẫu (xách tay). bên cty ở TQ có xuất hoá đơn ở nước ngoài cho cty của mình. khi lập BCTC năm 2008 mình đã đưa lô hàng đó vào TK 156 theo định khoản Nợ TK 156, Có TK 111. nhưng khi xuất bán hàng hoá thì mình ko dùng hàng này để xuất.có nghĩa là TK 156 của mình luôn treo dư nợ 1 khoản tiền đó. Cả nhà cho mình hỏi bây giừo mình phải xử lý như thế nào trong trường hợp này? cảm ơn cả nhà nhiều nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA