Hoá đơn khấu trừ Thuế

• Thread starter tandattd
  • Ngày gửi
T

tandattd

Guest
1/9/09
22
0
1
ha noi
:wall:các bạn cho mình hỏi. hoá đơn mình xuất cho khách hàng vào ngày 31/12/2009 nhưng khi gửi cho bên khách hàng thì đến ngày 22/01/2010 họ mới nhận được hoá đơn. Bây giờ khách hàng mình không chịu nhận hoá đơn vì lý do là không khấu trừ được thuế, không được tính chi phí hoá đơn đó và họ sẽ không được hoàn thuế họ đòi mình xuất lại cho họ hoá đơn vào tháng 01/2010. như vậy có đúng không? theo mình được biết thì hoá đơn được khấu trừ thuế trong vòng 6 tháng mà. nhờ các bạn chỉ giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lyty

Guest
26/1/10
1
0
0
36
tp.hcm
chào các anh chị,cho em hỏi cty em có xuất hoá đơn tháng 12 nhưng e quên báo cáo thuế tờ hđ đó trong tháng 12 giờ em phải làm sao!em mới phát hiện ra!em đang rối lo lắmmong anh chị chỉ giúp!!em mơí vào nghề!

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
:wall:các bạn cho mình hỏi. hoá đơn mình xuất cho khách hàng vào ngày 31/12/2009 nhưng khi gửi cho bên khách hàng thì đến ngày 22/01/2010 họ mới nhận được hoá đơn. Bây giờ khách hàng mình không chịu nhận hoá đơn vì lý do là không khấu trừ được thuế, không được tính chi phí hoá đơn đó và họ sẽ không được hoàn thuế họ đòi mình xuất lại cho họ hoá đơn vào tháng 01/2010. như vậy có đúng không? theo mình được biết thì hoá đơn được khấu trừ thuế trong vòng 6 tháng mà. nhờ các bạn chỉ giúp.

Làm gì có chuyện đó. Chẳng qua Bạn chuyển HĐ cho họ muộn quá họ ko kê khai kịp vào tờ khai thuế tháng 12/2009 thôi ( vì ngày 20/01/2010 là ngày nộp TK thuế tháng 12/2009).
Lần sau nếu Bạn chuyển HĐ muộn Bạn nên Fax trước cho họ để họ kê khai cho kịp kỳ thuế đã PS tránh gây thiệt hại cho khách hàng (hoá đơn được khấu trừ thuế trong vòng 6 tháng)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA