Chi phí in, gia công để tính giá thành

• Thread starter cout
  • Ngày gửi
C

cout

Guest
14/8/08
10
1
0
Q10
Các anh chị ơi em làm bên cty quảng cáo. Em nhận được hóa đơn về in gia công, gia công thành phẩm, xuất file ... thì những hóa đơn đó em sẽ hạch toán vào tài khoản nào để xác định giá thành của sản phẩm. Em mới vào nghề nên chưa biết nhờ các anh chị hướng dẫn giúp em với em vô cùng mang ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngantb

Sơ cấp
7/3/09
9
0
0
39
Đăklăk
Các anh chị ơi em làm bên cty quảng cáo. Em nhận được hóa đơn về in gia công, gia công thành phẩm, xuất file ... thì những hóa đơn đó em sẽ hạch toán vào tài khoản nào để xác định giá thành của sản phẩm. Em mới vào nghề nên chưa biết nhờ các anh chị hướng dẫn giúp em với em vô cùng mang ơn.

Công ty tớ cũng làm quảng cáo in gia công. Vì công ty mới thành lập nen tớ cũng chưa biết làm thế nào để tính giá thàn sản phẩm. Bạn đã làm từ năm 2008 chắc là biết rùi, cứu mình với. mình đang chết nghẹt đây. help me!!!!!!!!!!!!!!!!!:025:

N

ngantb

Sơ cấp
7/3/09
9
0
0
39
Đăklăk
Sao chẳng thấy ai trả lời giúp mình thế??????????? hu ...........hu...............

C

cobemattroi1210

Sơ cấp
7/9/09
19
0
0
Hưng Yên

Theo tớ thì toàn bộ hóa đơn về in gia công, gia công thành phẩm... khi nhận về thì bạn hạch toán N154/C111,112,331
Cuối tháng khi đã có đầy đủ chứng từ rồi thì dựa trên số sản phẩm bạn đã xuất ra thì bạn chia tổng số chi phí 154 đó cho số sản phẩm. bạn sẽ được giá thành của 1 sản phẩm. Khi đó bạn định khỏan N632/C154:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA