hóa đơn của siêu thị

• Thread starter phanquj
  • Ngày gửi
P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
Cho mình hỏi cái hóa đơn mua hàng tại siêu thị, không có thông tin về công ty mua hàng, thì có được coi là "hàng hóa mua vào có hóa đơn, chứng từ theo chế độ quy định không"?
Số tiền chưa đến 100k, nhưng mình lỡ kê vào tờ khai rồi, các bạn cho mình ý kiến xem có dùng đc không, không là phải khai sửa đổi, bổ sung tờ khai :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,700
1,382
113
50
TP.HCM
Cho mình hỏi cái hóa đơn mua hàng tại siêu thị, không có thông tin về công ty mua hàng, thì có được coi là "hàng hóa mua vào có hóa đơn, chứng từ theo chế độ quy định không"?
Số tiền chưa đến 100k, nhưng mình lỡ kê vào tờ khai rồi, các bạn cho mình ý kiến xem có dùng đc không, không là phải khai sửa đổi, bổ sung tờ khai :(
Thế cái tờ chi tiết tính tiền mà siêu thị in bằng máy tính tiền còn giữ không?
* Nếu còn và những mặt hàng trên đó có thể được coi là "sản phẩm phục vụ QLKD của DN" (VD: VPP, chất tẩy rửa phục vụ công tác vệ sinh, giấy vệ sinh, ... / Đừng là rau, thịt, sữa, thực phẩm các loại,....) thì vẫn hợp lệ.
* Nếu không thì không được coi là CP hợp lệ => Khai giảm thuế GTGT cho hoá đơn này. Vẫn hạch toán vào CPQL giá trị của hoá đơn đó nhưng khi quyết toán thuế TNDN thì loại bỏ phần giá trị này ra khỏi CP để xác định thu nhập chịu thuế bằng cách nhập phần giá trị đó vào ô 1.6 - MS B7 trên tờ khai quyết toán thuế TNDN.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
nếu tờ HD của siêu thị ko có tên cty bạn thị ko hợp lệ nhé bạn

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG

không có thông tin về công ty mua hàng => ai là người đây?
Chưa đến 100 K thì Cty vẫn phải có hoá đơn (TT 120)
Nếu đã kê khai thuế GTGT thì khai bổ sung điều chỉnh đi bạn.

P

phanquj

Trung cấp
18/1/10
51
0
0
nd
bạn ơi, thế mình điều chỉnh của tháng 8, thì các tháng từ tháng 9, 10... đến giờ phải điều chỉnh theo hết không? (vì tháng đó thuế GTGT chưa khẩu trừ hết, đến tháng 12 mình mới c óđầu ra mà)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA