Báo cáo tài chính 2008 sai(ghi sổ giá vốn và chi phí đều sai)

• Thread starter CAT BIEN
  • Ngày gửi
C

CAT BIEN

Trung cấp
27/1/10
54
4
8
42
vũng tàu
Chào các anh chị.Làm ơn cho em hỏi báo cáo tài chính 2008 đều thể hiện sai giá vốn và chi phí ảnh hưởng đến thuế thu nhập cũng sai .Em đọc tin thấy các anh chị bảo là làm lại được nhưng sao người trên chi cục thuế ở Vũng tàu nói là làm nhưng ko dược ảnh hưởng đến số liệu đã báo cáo vì đã gửi ra bộ ở Hà nội.Giờ em ko biết nên đi theo chiều nào.Mong anh chị cho em lời khuyên a.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các anh chị.Làm ơn cho em hỏi báo cáo tài chính 2008 đều thể hiện sai giá vốn và chi phí ảnh hưởng đến thuế thu nhập cũng sai .Em đọc tin thấy các anh chị bảo là làm lại được nhưng sao người trên chi cục thuế ở Vũng tàu nói là làm nhưng ko dược ảnh hưởng đến số liệu đã báo cáo vì đã gửi ra bộ ở Hà nội.Giờ em ko biết nên đi theo chiều nào.Mong anh chị cho em lời khuyên a.

Bạn đi theo chiều này:
Thông tư 60 /2007/TT-BTC:
Phần B - KHAI THUẾ, TÍNH THUẾ​

I. Quy định chung về khai thuế, tính thuế
5. Khai bổ sung hồ sơ khai thuế:
5.1. Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
có thể ở cục thuế chỗ bạn họ gây khó đẽ với bạn ơt cục thuế chỗ mình họ vân nhân BCTC 2008 nếu muôn điều chỉnh cái cũ bị sai

T

tran nguyen minh duc

Guest
27/1/10
17
0
0
tphcm
Truoc het Bộ là bô nao ma co quan thue phai goi di, vi co cau cua nganh thue la chi cuc den cuc va den tong cuc thue chu khong co Bo nao ca. Em van co the dieu chinh lai so lieu neu phat hien sai sot truoc khi bi thanh tra. Neu vay em cung chi bi phat do ke khai sai va dong thue TNDN (neu dieu chinh lai co lai) va dong lai tra cham cho thue thu nhap phát sinh tu 31/12/2008. Chuc em thanh cong nhe

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA