Thay đổi dấu tròn nhưng chưa đóng dấu vào sổ kế toán

• Thread starter minhminh8
  • Ngày gửi
M

minhminh8

Guest
29/1/10
2
0
0
hà nội
Chào các anh chị,
Mong các anh chị giúp tôi vấn đề sau:
Công ty tôi thành lập năm 2006.Tháng 12/2009 vừa rồi cty chuyển đổi từ cty TNHH thành Cty Cổ phần,đồng thời chuyển địa điểm KD luôn.Việc chuyển đổi địa điểm CCT quản lý cũ đã chốt và chuyển mẫu 09 + 10 về cho CCT quản lý mới và đang chờ lấy MST mới để mua hoá đơn.
Từ khi thành lập cty tôi chưa quyết toán.Sổ sách đuợc làm đủ trên máy tính.Tuy nhiên lại chưa in ra.Bây giờ con dấu cũ(dấu tròn -TNHH) đã huỷ và đổi thành dấu mới(Cty CP).Vậy sổ sách truớc thời điểm chuyển đổi khi in ra sẽ không còn dấu cũ (TNHH) để ục vào.Hu hu,tôi phải giải quyết thế nào bây giờ?Có dùng dấu mới đóng vào đuợc không ạ?
Mong các anh chị chỉ giúp,cám ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangnam245

Sơ cấp
3/12/09
6
0
0
Hà Nội
Ðề: Thay đổi dấu tròn nhưng chưa đóng dấu vào sổ kế toán

up lên để được sự giúp đỡ ạ

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM

Bây giờ em cũng có trường hợp giống như vậy, thay đổi con dấu do thay đổi địa chỉ mà sổ sách cũ chưa đóng dấu, bgiờ không biết phải làm thế nào ah?
Mọi người cho em ý kiến ah.Thanks

P

phuquy87

Trung cấp
9/8/11
80
1
8
Việt Nam

Chào các anh chị,
Công ty tôi thành lập năm 2006.Tháng 12/2009 vừa rồi cty chuyển đổi từ cty TNHH thành Cty Cổ phần,đồng thời chuyển địa điểm KD luôn.Việc chuyển đổi địa điểm CCT quản lý cũ đã chốt và chuyển mẫu 09 + 10 về cho CCT quản lý mới và đang chờ lấy MST mới để mua hoá đơn.
Từ khi thành lập cty tôi chưa quyết toán.Sổ sách đuợc làm đủ trên máy tính.Tuy nhiên lại chưa in ra.Bây giờ con dấu cũ(dấu tròn -TNHH) đã huỷ và đổi thành dấu mới(Cty CP).Vậy sổ sách truớc thời điểm chuyển đổi khi in ra sẽ không còn dấu cũ (TNHH) để ục vào.Hu hu,tôi phải giải quyết thế nào bây giờ?Có dùng dấu mới đóng vào đuợc không ạ?
Cái này chắc đi qua "cửa chính" không được bạn ơi.hehe Lý do tại sao lại không in ra, năm nào phải có sổ sách của năm đó chứ.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM

In ra rồi mà chưa đóng dấu ah, bgio con dấu cũ đã hủy rồi. Vậy bgiờ xử lý sao ah?

Sửa lần cuối:
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Chào các anh chị,

Cái này là do công ty bạn thực hiện sai ngay từ đầu. Bây giờ không thể dùng con dấu cty CP đóng vào sổ sách cty TNHH được đâu.
Giải quyết: cứ in và ký sổ sách, riêng con dấu ko đóng. Như thế này thì sai ít hơn và dễ giải trình hơn.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM

Bên mình là công ty tnhh , hôm khi mình đi chuyển giấy phép kinh doanh thì Sếp mình đi đổi con dấu luôn, mình chưa kịp đóng dấu giấy tờ gì hết.Giấy tờ của năm rồi in ra và ký hết rồi, chỉ tội chưa đóng dấu thôi.hichic. Bgio ko biết xử lý sao, mình chỉ để vậy thôi, mai mốt mà thanh tra thuế xuống thì ko biết sao nữa.

G

gaukt

Trung cấp
26/7/09
151
13
18
Hà Nội

Trời không phải một mình công ty mình mà lên đây mới thấy có nhiều bạn cùng cảnh với mình quá mình mới vào từ đầu năm 2012 công ty mình cũng đã thay đổi con dấu mà sổ sách năm 2009 vẫn chưa in ra bạn nào có cao kiến hay đã xử lý được tình huống thế này thì up lên cho mọi người cùng biết với nha. Thế mới thấy làm kế toán phải thật cẩn thận tỷ và cần cù, chu đáo nữa hihi

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Em nhớ không nhầm cũng có đề tài tương tự này rồi và giải pháp hỗ trợ của thành viên cho vấn đề này:

Lỡ chưa kịp đóng dấu cứ in ra và ký bình thường, thà bị xử phạt hành chính còn hơn chơi con dao hai lưỡi dưới đây.

Khó nhỉ, sao sơ xuất thế ? Công ty mình thay đổi con dấu, ngoài việc in và đóng hết dấu còn đóng thêm nguyên cả 1 gam giấy A4 trắng phòng trường hợp cần thiết sau này nữa !

Nói nhỏ bạn nghe nhe, em còn đóng dấu và ký sẵn cả chục ram giấy A4, hoặc giấy A4 được cắt đôi (dùng cho UNC) nữa cơ. Nhưng để tránh con dao 2 lưỡi này, thường các giấy đóng dấu, ký sẵn, chief để trong tủ sắt giao cho người quản lý tin cậy trong nhà (con cái của họ). Khi cần thì lấy ra để in, và có sự theo dỏi sử dụng giấy này, khà khà khà.

Đóng dấu theo chiều đứng, chiều ngang, đóng dấu lỡ cỡ từng ram giấy để khi in cho lọt đúng vào chỗ chữ ký mới là tuyệt.

N

ngoctram257

Guest
17/1/11
4
0
1
34
Hàc Nội

Chào chị! em đang gặp trường hợp thay đổi dấu mà sổ sách năm cũ chưa đóng. Hình như trước đây chị đã gặp phải, chị giải quyết thế nào có thể giúp e với dc ko ah. nếu có thể chị gửi vào mail ngoctram257@gmail.com giúp e với. e đang lo quá. e cảm ơn ah

T

Thao00000

Guest
24/10/14
3
0
1
32
Quảng Nam
em cung bị trường hợp giống vậy. dấu cũ e công an thu lại rồi. nhưng giờ e mới phát hiện là có 1 vài sổ sách và 1 hoá đơn chưa đóng dấu. công ty e chuyển dổi từ 1TV lên 2Tv. giờ phải làm sao mọi người ơi. có ai có cách j giúp e với.
Mail e : thithaonguyenvn@gmail.com. e cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA