Đăng ký lại thông tin với cơ quan thuế

• Thread starter chanh leo
  • Ngày gửi
C

chanh leo

Guest
17/7/09
6
0
1
38
quảng ninh
Chào cả nhà
Xin mọi người cho em hỏi một vấn đề: Cô
ng ty em mới đăng ký bổ sung thêm ngành nghề ddawng ký kinh doanh. Sở kế hoạch đã cấp lại giấy phép ĐKKD.Vậy có cần phải đăng ký lại với cơ quan thuế không ạ?
Thủ tục như thế nào ạ?
Mong cả nhà giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

btklinh

Trung cấp
5/6/07
106
2
0
Hanoi
Chào cả nhà
Xin mọi người cho em hỏi một vấn đề: Cô
ng ty em mới đăng ký bổ sung thêm ngành nghề ddawng ký kinh doanh. Sở kế hoạch đã cấp lại giấy phép ĐKKD.Vậy có cần phải đăng ký lại với cơ quan thuế không ạ?
Thủ tục như thế nào ạ?
Mong cả nhà giúp đỡ.

Khi có bất cứ sửa đổi nào trong Giấy phép ĐKKD bạn đều cần đăng ký lại với cơ quan thuế.
Thủ tục như sau:
- 01 tờ khai MS08-MST
- 01 Giấy phép ĐKKD mới (bản sao có công chứng)
Bạn làm 2 bộ mang lên thuế (1 bộ nộp, 1 bộ lấy xác nhận mang về) nộp trong vòng 15 ngày sau ngày có Giấy phép ĐKKD mới nhé.

Đính kèm

• Ms08-MST.doc
    32.5 KB · Lượt xem: 350
V

VietPhuong2033

Guest
29/12/09
3
0
0
37
Hà Nôị
Công ty mình mơí thay đôỉ Giám đốc, mình cũng làm mâũ O8 rôì nhưng chẳng thâý phải làm j nưã .. Mình nghĩ nêú có thay đôỉ j cứ mang đến thúê đi bạn

B

btklinh

Trung cấp
5/6/07
106
2
0
Hanoi
Công ty mình mơí thay đôỉ Giám đốc, mình cũng làm mâũ O8 rôì nhưng chẳng thâý phải làm j nưã .. Mình nghĩ nêú có thay đôỉ j cứ mang đến thúê đi bạn

Thì bạn làm mẫu 08 rồi đó, chỉ cần làm mẫu đó thôi mà có phải làm gì nữa đâu.

N

namd

Trung cấp
29/9/09
85
0
6
ha noi
đúng rồi đó
công ty có thay đổi gì thì phải thông báo với cơ quan thuế
không đến lúc lại phức tạp ra
thừa còn hơn là thiếu

L

le phuong linh

Guest
15/12/08
9
0
1
dong nai
Đúng rùi đó bạn ơi phải thông báo với thuế thui, không thì bị phạt đấy........hic...........công ty mình mới bị phạt xong

Q

quynhna

Sơ cấp
10/8/09
17
0
0
47
da nang
bạn ơi mình đính chính lại nộp cho cơ quan thuế trong vòng 10 ngày sau ngày có Giấy phép ĐKKD mới nhé nếu không sẽ bị phạt đấy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA