Nộp tiền thuế TNCN

• Thread starter nguyentuhoa
  • Ngày gửi
N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi với :
Hôm nay em mới đi nộp tờ khai thuế TNCN quý 3 và quý 4, vậy tiền thuế đó em có cần phải đóng ngay không ạ.Lại còn bị phạt do nộp chậm của quý 3 nữa chứ, hix hix, nhưng hnay mới đi nộp chưa có công văn của thuế để biết mức phạt là bao nhiêu.Quý 3 cty em phải nộp 5tr tiền thuế .

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Hôm nay em mới đi nộp tờ khai thuế TNCN quý 3 và quý 4, vậy tiền thuế đó em có cần phải đóng ngay không ạ.Lại còn bị phạt do nộp chậm của quý 3 nữa chứ, hix hix, nhưng hnay mới đi nộp chưa có công văn của thuế để biết mức phạt là bao nhiêu.Quý 3 cty em phải nộp 5tr tiền thuế .
- Thời hạn nộp tiền thuế cùng với thời hạn nộp TK

H

hstinhgia

Sơ cấp
18/1/10
22
0
1
34
thanh hoa
phạt bao nhiu thì ban hỏi ngưởi quản lý thuế công ty bạn là bít ngaty thui mà

N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
Hic, hồi sáng em lên cơ quan thuế, do có thay đổi người quản lý nên gặp người quản lý mới hỏi mấy thứ mà bị quát quá trời, nói e làm sai thu nhập DN tạm tính hỏi cách sửa chữa mà bị mắng te tua 1 trận, làm con bé sợ xanh mặt chạy thẳng về không dám ho he nữa, hic hic.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Hic, hồi sáng em lên cơ quan thuế, do có thay đổi người quản lý nên gặp người quản lý mới hỏi mấy thứ mà bị quát quá trời, nói e làm sai thu nhập DN tạm tính hỏi cách sửa chữa mà bị mắng te tua 1 trận, làm con bé sợ xanh mặt chạy thẳng về không dám ho he nữa, hic hic.
- Đất nước tươi đẹp là thề mà vẫn có nhứng người như thế bạn nhỉ?

N

nguyenthuy885

Sơ cấp
29/9/09
24
0
0
tphcm

Sao dân kế toán khổ vậy? Hay bị chửi quát mà vẫn không dám nói gì.
Tất cả vì cơm, áo, gạo, money thôi..hic.

B

bnw2006

Trung cấp
27/11/08
163
0
16
HCM

"Thương cho roi cho vọt" ấy mà!:015:

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời

Bạn tự tính ngày nộp chậm rồi lấy số tiền nộp chậm nhân lên % chứ đợi cơ quan thuế gì nữa. Nộp càng sớm càng tốt.

N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
"Thương cho roi cho vọt" ấy mà!:015:
Hix hix, sao mà thấy sợ roi vọt quá trời, em đang mất ăn mất ngủ về cái này, rồi lại còn thuế TNDN nữa chứ, đang cbị tinh thần nghe Mr sếp sạc cho 1 trận.

N

nguyentuhoa

Trung cấp
20/11/09
93
0
0
35
Hà Nội
Bạn tự tính ngày nộp chậm rồi lấy số tiền nộp chậm nhân lên % chứ đợi cơ quan thuế gì nữa. Nộp càng sớm càng tốt.

Em chưa có phải đi nộp phạt bao giờ, vậy khi em nộp vào ngân sách nhà nước em sẽ ghi như thế nào ạ ?

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Em chưa có phải đi nộp phạt bao giờ, vậy khi em nộp vào ngân sách nhà nước em sẽ ghi như thế nào ạ ?
Thì bạn ghi nộp tiền phạt chậm đóng tiền thuế gì đó,chứ ghi gì giờ:angel::angel:

V

vitran71

Sơ cấp
17/10/09
6
0
0
52
Quảng Nam
Bạn cứ ghi là nộp phạt chậm nộp thuế TNCN quý ... Mục lục NS thì hỏi các anh chị Kho Bạc là xong

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Như chỗ mình thì DN nào cũng vậy sang phòng kế toán thuế bảo họ cho em xin cái giấy nộp thuế và nộp phạt thì họ in cho nhanh lắm ( Thu ngân sách mà) rồi họ tính tất tật tật các khoản nào thuế, nào phạt... các khoản phải nộp,0 Chỉ việc đem về sếp ký và mang tiền đi nộp chứ gì mà khó khăn. Trong văn bản ghi rõ trường hợp người nộp thuế ko xác định được số tiền phạt chậm nộp thì cơ quan thuế có trách nhiệm tính và thông báo cho NNT mà..... Nếu bạn hỏi mà thấy khó làm công văn, đề nghị cục thuế tính các khoản thuế và các khoản phải nộp của đơn vị đến ngày tháng năm này và thông báo để đơn vị nộp cho ngân sách, nhận công văn chẳng phải làm nhanh ấy chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA