Cách kê khai điều chỉnh thuế GTGT trên mẫu sô 01/KHBS

• Thread starter ngoctech
  • Ngày gửi
N

ngoctech

Guest
13/5/08
8
0
1
48
Đà Nẵng
Chào cả nhà. Vừa rồi mình có điều chỉnh tăng VAT đầu ra mà không kê khai trên mẫu số 01/KHBS. Bây chừ thuế yêu cầu kê khai theo mẫu này, ai có mấu số 01/KHBS cho mình xin với và hướng dẫn mình cách kê khai với nhé.
Xin chân thành cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chau ruby

Guest
13/8/08
45
0
0
Long An
Bạn vào mục kê khai diều chỉnh của phần mềm HTKK la se co thui ban àh, cách diều chỉnh rất đơn giản, bạn cứ vào đó tự dưng bạn bít thui ha. Thân!

N

nguyen ai quoc

Guest
30/1/10
1
0
0
42
ha noi
các bạn ơi ai có mẫu tờ khai hàng hoá nhập khẩu không cho mình xin với cảm ơn các bạn nhiều nhé

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Chào cả nhà. Vừa rồi mình có điều chỉnh tăng VAT đầu ra mà không kê khai trên mẫu số 01/KHBS. Bây chừ thuế yêu cầu kê khai theo mẫu này, ai có mấu số 01/KHBS cho mình xin với và hướng dẫn mình cách kê khai với nhé.
Xin chân thành cám ơn

bạn khai thuế trên tờ khai 01/GTGT bình thường xong. sau đó bạn chọn khai bổ sung/ sau đó làm theo hướng dẫn là OK.
Chú ý:
- trong tờ khai mẫu 01/GTGT khai điều chỉnh vào 2 chỉ tiêu
+ 35: nếu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp.
+ 37: nếu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp.
- Chọn thêm phụ luc 01-3/GTGT và kê khai.
Chúc bạn thành công!

T

thuyhuong

Guest
27/6/05
70
0
6
ViệtNam
Xin chân thành cám ơn

01/KHBS thì có sẵn trong HTKK nhưng tốt nhất bạn lên Cơ quan thuế trực tiếp quản lý mình để hỏi.
Tại TpHCM, không biết các bác í triển khai cái công cuộc CCHC như thế nào mà mỗi chi cục lại hướng dẫn mỗi kiểu.:025:

hoang hon mau tim

hoang hon mau tim

Trung cấp
17/11/09
70
1
0
Q1, HCM
01/KHBS thì có sẵn trong HTKK nhưng tốt nhất bạn lên Cơ quan thuế trực tiếp quản lý mình để hỏi.
Tại TpHCM, không biết các bác í triển khai cái công cuộc CCHC như thế nào mà mỗi chi cục lại hướng dẫn mỗi kiểu.:025:

Làm theo luật thuế hiện hành đã đưa ra và hướng dẫn kê khai.

H

hang08

Guest
6/2/10
1
0
0
TP.HCM
Xin chân thành cám ơn

Chao ban,
Ban vao pham mem ke khai thue HTKK 2.1.0 se co mau 01/KHBS do, cung don gian thoi.
Chuc ban thanh cong

T

thuyhuong

Guest
27/6/05
70
0
6
ViệtNam
Làm theo luật thuế hiện hành đã đưa ra và hướng dẫn kê khai.
Theo lý thuyết là vậy
Luật thuế hiện hành là luật nào vậy bạn?
Các hướng dẫn kê khai điều chỉnh hiện nay đều là các công văn do Cục thuế đưa ra. Mà cách hiểu mỗi nơi một khác nên mới có tình trạng trên :015:

P

PTND

Sơ cấp
17/6/09
18
0
0
37
Hà Nội
Theo lý thuyết là vậy
Luật thuế hiện hành là luật nào vậy bạn?
Các hướng dẫn kê khai điều chỉnh hiện nay đều là các công văn do Cục thuế đưa ra. Mà cách hiểu mỗi nơi một khác nên mới có tình trạng trên :015:

P

PTND

Sơ cấp
17/6/09
18
0
0
37
Hà Nội
Bạn vẫn nhập tờ khai bình thường sau đó vào PL 01 - 3/GTGT điều chỉnh số thuế GTGT tăng hoặc giảm thôi mà.

T

Thinhkt66

Guest
14/6/09
2
0
0
Bình Tân, TP HCM
Nếu cần điều chỉnh bảng 01/KHBS bạn cần thực hiện các bước
1./ Bạn vào phần kê khai, chọn mẫu 01/KHBS.
2./ Chọn lại tờ khai tháng kê sai cần điều chỉnh, chọn mục điều chỉnh tăng thuế GTGT, số liệu đã kê khai sẽ tự nhảy, sau đó bạn nhập phần số điều chỉnh, phần chênh lệch tự nhảy.
3./ Bạn giải thích ở phần dưới lý do điều chỉnh và tính phạt (nếu số thuế GTGT hiện tại còn được khấu trừ không có).
4./ In mẫu 01/KHBS.
5./ Vào lại mục tờ khai thuế GTGT 01/GTGT. lấy tờ khai của tháng sai ra và điều chỉnh lại cho đúng, in lại tờ khai đúng của tháng sai.
6./ Chọn tờ khai tháng hiện hành, vào PL 01-03 nhập số để số liệu tự động nhảy vào tờ khai 01/GTGT
Chúc bạn thành công (vì bạn không cho biết bạn sai tháng nào và tới tháng nào thì điều chỉnh)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA