Ghi sai trên hoá đơn gtgt

• Thread starter meo lon
  • Ngày gửi
M

meo lon

Guest
2/11/09
26
0
0
quận 12
Cả nhà cho em hỏi , em ghi sai hoá đơn gtgt, bây giờ làm biên bản huỷ và xuất lại hđ khác, vậy hoá đơn viết lại có phải ghi rõ là hoá đơn thay thế cho hđ nào hay ko, hay chỉ xuất lại là đc ạ
Khách hàng đang chờ, gấp quá, Anh chị chỉ giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Bạn có biên bản hủy hóa đơn, trong đó đã ghi rõ hủy hóa đơn nào, lý do hủy, và hóa đơn mới là hóa đơn gì rồi. Thì hóa đơn mới viết bình thường thôi. Mọi lý do đã đưa hết vào biên bản kia rồi mà.

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
- em lập biên bản huỷ hoá đơn ghi sai, và trên biển bản ghi chú xuất lại hoá đơn mới (ghi chi tiết, ******, số, ngày hoá đơn mới vào biên bản)./.
- xuất hoá đơn mới bình thường, ko cần ghi chú gì cả./.

cheer,

M

minhtn2008

Sơ cấp
18/2/09
38
1
0
Hà Nội
Công ty tôi mới vào làm thì trước đây không có kế toán các sếp toàn là kinh doanh nên khi xuất hóa đơn đầu ra có 2 hóa đơn viết không tuần tự số thứ tự của các liên hóa đơn mà viết bỏ cách: ví dụ tuần tự là 005151..đến 005200 thì đang viết 005151,...,005168 lại nhảy đến 005194,95 rồi lại viết tiếp 005169. Cái này sếp bảo không phải cố ý mà do một anh viết không để ý. Tuy vậy em thấy không ổn chút nào khi giải trình với chi cục thuế. Anh chị nào gặp rồi chỉ cho em cách giải quyết với.

D

dao inh

Guest
22/1/10
2
0
0
Ha Noi
Cả nhà cho em hỏi , em ghi sai hoá đơn gtgt, bây giờ làm biên bản huỷ và xuất lại hđ khác, vậy hoá đơn viết lại có phải ghi rõ là hoá đơn thay thế cho hđ nào hay ko, hay chỉ xuất lại là đc ạ
Khách hàng đang chờ, gấp quá, Anh chị chỉ giúp em với

Khi em làm biên bản huỷ thì em viết rõ là hoá đơn mới thay thế cho hoá đơn sai, còn viết hoá đơn thì viết bình thường thui ma

T

thuntxinh

Guest
7/12/09
3
0
0
ha noi
Nếu như các hoá đơn kia xuất cùng ngày thì không vấn đề gì , khác ngày thì phải ghi đúng ngày tăng dần theo đúng số tăng dần của hoá đơn , còn các hoá đơn đã xuất rồi thì phải sửa ngày và đóng dấu treo vào chỗ sửa đó,

M

minhtn2008

Sơ cấp
18/2/09
38
1
0
Hà Nội
Nhưng bạn ơi khi làm báo cáo quyết toán sử dụng hóa đơn năm 2009 thì ở quyển hóa đơn này từ số 005169 đến 005193 chưa sử dụng.

H

hpmit85

Guest
27/1/10
5
0
0
sonla
ghi sai hoá đơn

nếu em ghi sai số tiền mặt hàng vi tính nhưng chưa xé ra khỏi quyển hoá đơn thì có bị ảnh hưởng gì ko? cả nhà giúp em với

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
nếu em ghi sai số tiền mặt hàng vi tính nhưng chưa xé ra khỏi quyển hoá đơn thì có bị ảnh hưởng gì ko? cả nhà giúp em với

nếu chưa xé thì không vấn đề gì, em để nguyên đó, gạch chéo, ghi chử "HỦY" và xuất lại hóa đơn khác
thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA