Kê hóa đơn tiền điện, tiền nước mang tên chủ nhà như thế nào??

• Thread starter rongnho
  • Ngày gửi
rongnho

rongnho

Sơ cấp
15/1/10
24
1
0
35
Hà Nội
cả nhà mình ơi, nhà mình trả lời jup e câu hỏi này với nhé:
E muốn đưa hóa đơn tiền điện và tiền nước và chi phí hợp lý( trên hóa đơn ghi tên chủ nhà) thì e phải kê vào bảng kê 02/TNDN ban hành kèm theo thông tư 130 phải k ạ? Và e phải kê khai hóa đơn điện riêng, hóa đơn nước riêng trên hai bảng kê 02/TNDN hay là e kê 2 hóa đơn trên 1 bảng kê ạ?
Mọi người cho e câu trả lời với nhé.yêu mọi nguời nhiều.:inlove:

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
E muốn đưa hóa đơn tiền điện và tiền nước và chi phí hợp lý( trên hóa đơn ghi tên chủ nhà) thì e phải kê vào bảng kê 02/TNDN ban hành kèm theo thông tư 130 phải k ạ? Và e phải kê khai hóa đơn điện riêng, hóa đơn nước riêng trên hai bảng kê 02/TNDN hay là e kê 2 hóa đơn trên 1 bảng kê ạ?

Hóa đơn ghi tên chủ nhà muốn đưa vào chi phí thì Cty bạn phải thuê toàn bộ ngôi nhà là đc.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Làm theo mẫu 02/TNDN của TT 130/2008/BTC là đúng rồi.Tên của mẫu 02 là BẢNG KÊ THANH TOÁN TIỀN ĐIỆN, NƯỚC => ghi chung tiền điện, nước trên cùng bảng kê.

Ngoài ra bạn lưu ý thêm khoản CP này sẽ không được công nhận khi:
Thông tư 130:
2.12. Chi trả tiền điện, tiền nước đối với những hợp đồng điện nước do chủ sở hữu cho thuê địa điểm sản xuất, kinh doanh ký trực tiếp với đơn vị cung cấp điện, nước không có đủ chứng từ thuộc một trong các trường hợp sau:
............
b) Trường hợp doanh nghiệp thuê địa điểm sản xuất kinh doanh thanh toán tiền điện, nước với chủ sở hữu cho thuê địa điểm kinh doanh không có bảng kê (theo mẫu số 02/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này) kèm theo chứng từ thanh toán tiền điện, nước đối với người cho thuê địa điểm sản xuất kinh doanh phù hợp với số lượng điện, nước thực tế tiêu thụ và hợp đồng thuê địa điểm sản xuất kinh doanh

S

saokim

Guest
27/12/04
20
0
1
24
Hanoi
Mình cũng đang muốn thắc mắc vấn đề này nhưng chưa làm rõ được. Công ty mình cũng mượn địa điểm làm văn phòng nhưng không mượn toàn bộ nhà của nhà chủ nên chưa biết hạch toán điện nước, điện thế nào. Anh chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giùm với ah.

W

wtaika

Sơ cấp
23/8/09
5
0
0
35
hanoi
cho em hỏi chút, chỗ em có 2 văn phòng vậy bảng kê này phải lập 2 cái mỗi cái 1 văn phòng ak?

D

Do tan phong

Trung cấp
16/6/07
117
3
18
tphcm
Và chi phí điện nước này phải ghi rõ trong hợp đồng thuê là bên thuê nhà thanh toán nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA