Giá thành theo đơn đặt hàng?

• Thread starter hoahuongduong86
  • Ngày gửi
H

hoahuongduong86

Cao cấp
21/8/07
236
1
18
37
Ha Noi
công ty em sản xuất máy tách chè, cà phê, và sản xuất máy này theo đơn đặt hàng. năm 2009 em có làm 7 cái máy, nguyên vật liệu thì phân bổ gần như một lần vào sản xuất.
giờ em không biết phân bổ lương hàng tháng và tính giá thành theo cách nào nữa, vì em không tập hợp được giờ công cho từng đơn đặt hàng.
anh chị chỉ giúp em với.
em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
sparrow

sparrow

Chimse
20/8/07
250
1
18
Hai Bà Trưng
công ty em sản xuất máy tách chè, cà phê, và sản xuất máy này theo đơn đặt hàng. năm 2009 em có làm 7 cái máy, nguyên vật liệu thì phân bổ gần như một lần vào sản xuất.
giờ em không biết phân bổ lương hàng tháng và tính giá thành theo cách nào nữa, vì em không tập hợp được giờ công cho từng đơn đặt hàng.
anh chị chỉ giúp em với.
em cảm ơn

Giá thành của sản phẩm là tập hợp chi phí trực tiếp và gián tiếp cho sản phẩm đó. trường hợp bạn không tách được chi phí nhân công và các chi phí chung khác thì bạn có thể xem xét một tiêu thức phù hợp nhất để phân bổ những chi phí này cho từng sản phẩm.
Rgds!

P

phanthuynguyen

Sơ cấp
16/2/09
7
0
1
Bình Dương
Chào các anh chị,
Công ty em cũng có đặc điểm sản xuất gần giống cty bạn hoahuongduong. Mong các anh chị hướng dẫn cụ thể thêm cho em với được không?
1. Cách quản lý nguyên vật liệu cho từng đơn hàng (bên em không có định mức gì cả)
2. Theo dõi chi phí nhân công theo đơn hàng như thế nào là hợp lý?
3. Bảng theo dõi, tập hợp chi phí tổ chức như thế nào?
4. Phiếu tính giá thành kê như thế nào là ổn.
Vui lòng giúp đỡ em với ạ:036:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA