Hình thức thanh toán này có để hưởng thuế suất 0%?

• Thread starter hongngan
  • Ngày gửi
H

hongngan

Guest
28/2/08
8
0
0
44
Hai Phong
Chào các anh chị và các bạn!

Công ty tôi có xuất khẩu một lô hàng sắn lát sang Trung Quốc, làm thủ tục hải quan tại cảng biển Quy Nhơn và giao hàng tại cảng Phòng Thành- Trung Quốc. Tiền hàng thanh toán bằng hối phiếu theo hình thức biên mậu qua 2 ngân hàng của Việt Nam và Trung Quốc tại biên giới. Vậy lô hàng xuất khẩu của Công ty tôi có đủ điều kiện để hưởng thuế suất 0% không? Rất mong các anh chị và các bạn chỉ giúp (nếu có văn bản hướng dẫn về việc này thì càng tốt)

Chân thành cảm ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamminhthuan

Sơ cấp
30/10/09
15
0
1
38
tp hcm
Chào các anh chị và các bạn!

Công ty tôi có xuất khẩu một lô hàng sắn lát sang Trung Quốc, làm thủ tục hải quan tại cảng biển Quy Nhơn và giao hàng tại cảng Phòng Thành- Trung Quốc. Tiền hàng thanh toán bằng hối phiếu theo hình thức biên mậu qua 2 ngân hàng của Việt Nam và Trung Quốc tại biên giới. Vậy lô hàng xuất khẩu của Công ty tôi có đủ điều kiện để hưởng thuế suất 0% không? Rất mong các anh chị và các bạn chỉ giúp (nếu có văn bản hướng dẫn về việc này thì càng tốt)

Chân thành cảm ơn!!!

Đôi điều chia sẻ với bạn
Trong thương mại quốc tế, hối phiếu được sử dụng làm phương tiện thanh toán tiền hàng một cách phổ biến và được viết theo yêu cầu của 1 người cho ngân hàng phục vụ trả cho người cầm hối phiếu một món tiền cụ thể vào một ngày cụ thể trong tương lai. Hối phiếu không chỉ là công cụ thanh toán mà còn là công cụ tín dụng.
Nếu trường hợp của bạn thỏa mãn điều kiện được quy định tại điểm 1.2 mục II phần B thông tư 129/2008 thì vẫn được áp dụng thuế suất 0%

H

hongngan

Guest
28/2/08
8
0
0
44
Hai Phong
Cảm ơn bạn nhiều!
Việc này mình cũng đã hỏi cán bộ Cục thuế nơi mình công tác rồi, nhưng họ nói là không đủ điều kiện nên mình tham khảo thêm ý kiến của mọi người xem sao?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA