Hỏi về Báo cáo sử dụng hóa đơn cuối năm

• Thread starter beleave and love
  • Ngày gửi
B

beleave and love

Guest
24/10/09
19
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi cho mình hỏi nhờ một chút.
Mình đang làm Báo cáo quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn cuối năm nhưng lại gặp một vấn đề khó hiểu vì thế có ai đó giúp mình cụ thể mục 12, 14, 16 (từ số - đén số) trong mẫu tờ khai. Vì mình thấy khó hiểu quá, Ví dụ phần xóa bỏ thì thỉnh thoảng bỏ 1 số chứ có liên tiếp nhau đâu mà lại là "từ số-đến số" Mình có phải ghi rõ từng số ra ko? như thế thì tốn thời gian lắm. mọi người đã có kinh nghiệm rồi thì chỉ hộ mình nhé. mình cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mình đang làm Báo cáo quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn cuối năm nhưng lại gặp một vấn đề khó hiểu vì thế có ai đó giúp mình cụ thể mục 12, 14, 16 (từ số - đén số) trong mẫu tờ khai. Vì mình thấy khó hiểu quá, Ví dụ phần xóa bỏ thì thỉnh thoảng bỏ 1 số chứ có liên tiếp nhau đâu mà lại là "từ số-đến số" Mình có phải ghi rõ từng số ra ko? như thế thì tốn thời gian lắm. mọi người đã có kinh nghiệm rồi thì chỉ hộ mình nhé. mình cảm ơn nhiều.
vi dụ trong năm 2009 cty bạn xoá huỷ 10 tờ HD thi bạn ghi số 10 vào
rồi ở cuối tờ BC chỗ tôi xin cam đoán ......vv , bạn ghi số hiểu các tờ hoá đớn bị xoá ghi ở chỗ đó ghi cụ thể các HD nào

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
nếu số hóa đơn xóa bỏ ko liên tiếp với nhau, bạn ghi từng số hóa đơn vào cột này, ví dụ xóa 3 hóa đơn 62, 67, 89. Ko nhất thiết phải ghi đúng từ số nào đến số nào, vì thực tế ko liên tiếp nhau.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà

Làm kế toán thì đâu đâu nói là tốn thời gian được, bạn bỏ ít thì cập nhật ít, lỡ bỏ nhiều thì phải cập nhật cho đủ thôi. Chịu khó nha bạn :thumbsup:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA