thuế GTGT khấu trừ kỳ sau?

• Thread starter girlsongtinh2009
  • Ngày gửi
G

girlsongtinh2009

Sơ cấp
1/12/09
41
0
6
hưng yên
mọi người ơi cho em hỏi là: trên tờ khai thuế GTGT, thì mục B: Thuế GTGT còn đc khấu trừ kỳ trước chuyển sang thì mình ghi như nào ạh? các kỳ trước khi làm tờ khai thuế, e chỉ bít tính thuế bình thường trong tháng fát sinh mà ko nghĩ đến là mình còn thuế từ kỳ trước đc khấu trừ. bây giờe fải làm sao đây ạh? e chết mất, giờ nhìn lại mới thấy mình hậu đậu quá,ai có cách giải quyết tốt nhất giúp e với ạh.
Còn nữa ạh: trên HĐ VAT, họ tên người mua hàng, e lại ghi lộn thành tên đơn vị mua hàng, giờ e có thể gạch dòng đó đi và ghi lại vào dòng tên đơn vị mua hàng hay fải thay tờ khác ạh!..tại e mới làm, chưa có kinh nghiệm, mong mọi người chỉ giúp e!!! thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girlsongtinh2009

Sơ cấp
1/12/09
41
0
6
hưng yên
mọi người ơi cho em hỏi là: trên tờ khai thuế GTGT, thì mục B: Thuế GTGT còn đc khấu trừ kỳ trước chuyển sang thì mình ghi như nào ạh? các kỳ trước khi làm tờ khai thuế, e chỉ bít tính thuế bình thường trong tháng fát sinh mà ko nghĩ đến là mình còn thuế từ kỳ trước đc khấu trừ. bây giờe fải làm sao đây ạh? e chết mất, giờ nhìn lại mới thấy mình hậu đậu quá,ai có cách giải quyết tốt nhất giúp e với ạh.
Còn nữa ạh: trên HĐ VAT, họ tên người mua hàng, e lại ghi lộn thành tên đơn vị mua hàng, giờ e có thể gạch dòng đó đi và ghi lại vào dòng tên đơn vị mua hàng hay fải thay tờ khác ạh!..tại e mới làm, chưa có kinh nghiệm, mong mọi người chỉ giúp e!!! thank

có fải trên tờ khai là mình fải lấy số thuế đc khấu trừ chuyển kỳ sau , tức là mục III.2.2 của tháng trước ghi vào mục B của tháng tới ko ạh?

D

doanthuha203

Trung cấp
8/11/07
85
0
0
42
Nam Dinh
Đúng rồi bạn ạ!Lấy từ mục III.2.2 của kỳ trước chuyển sang
Còn việc việc nhầm bạn làm biên bản huỷ hoá đơn và viết lại tờ khác là xong thui.

G

girlsongtinh2009

Sơ cấp
1/12/09
41
0
6
hưng yên
Đúng rồi bạn ạ!Lấy từ mục III.2.2 của kỳ trước chuyển sang
Còn việc việc nhầm bạn làm biên bản huỷ hoá đơn và viết lại tờ khác là xong thui.

nhưng mà anh ơi, mấy tháng trước e đều ko làm như vậy, giờ muốn sửa lại có đc ko anh? với lại bên thuế họ có fạt j ko anh?

D

doanthuha203

Trung cấp
8/11/07
85
0
0
42
Nam Dinh
nhưng mà anh ơi, mấy tháng trước e đều ko làm như vậy, giờ muốn sửa lại có đc ko anh? với lại bên thuế họ có fạt j ko anh?

Cái này muốn biết rõ bạn phải hỏi bên cục thuế quản lý bạn. Nhưng theo mình nghĩ thì họ sẽ không phạt gì đâu. Mình làm điều chỉnh thôi

congturung

congturung

Trung cấp
22/7/09
74
0
0
sơn la
Bạn không phải cuống đâu tột nhất là lên ngay chi cụ thuế hỏi bởi về căn bản thì là điều chỉnh nhưng mội một đơn vị thuế lại có yêu cầu khác nhau. ban lên làm ngay đi không không kịp đâu cũng may chỉ là điều chỉnh thuế được khấu trừ mà hàng tháng bạn chỉ quên không chuyển từ kỳ trước sang kỳ sau theo mình sẽ không bị phạt đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA