Thủ tục trả hóa đơn cũ và mua hóa đơn mới do chuyển trụ sở chính

• Thread starter hungkooi
  • Ngày gửi
H

hungkooi

Guest
5/3/09
4
0
0
42
Hà Nội
Công ty mình mới chuyển địa điểm từ huyện Từ Liêm về Cầu Giấy nhưng vẫn thuộc thẩm quyền quản lý của Cục thuế Hà Nội (doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài). Do vậy bên mình phải làm thủ tục trả hóa đơn cũ và mua hóa đơn mới. Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ cho mình biết thủ tục cần những gì không:wall: Mình đã đến Cục Thuế Hà Nội hỏi rồi nhưng cán bộ thuế hướng dẫn mơ hồ lắm. Mà mình muốn chính xác để trao đổi với Sếp mình (Sếp là người nước ngoài nên khó tính trong vấn đề pháp lý lắm). Cảm ơn mọi người đã quan tâm.:020:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kieuhoang

Guest
29/7/09
29
0
0
40
hn
www.lehoangjsc.vn
Bước 1: Kẹp mỗi thứ dưới đây làm 3 bản:
+ Mẫu 08
+ Bản sao y bản chính ĐKKD
+ Đăng ký thuế bản gôc
+ Đăng ký thuế bản sao
+ Giấy giới thiệu
+ Chứng minh thư
+ Công văn Gửi lên Cục thuế ( Gửi QLT)
Bước 2:
+ Làm BCTHSD hoá đơn từ 01/01/09 đến ngày nộp thông báo lên Thuế
+ Làm BC thuế tháng gần nhất

Bước 3:
+ Mang toàn bộ hồ sơ của Bước 1 và Bước 2 gặp cán bộ QL thuế. Nếu đầy đủ hồ sơ, QLT chấp nhận thì họ sẽ lập BIÊN BẢN LÀM VIỆC.

Bước 4
Mang những thứ sau xuống phòng ẤN CHỈ:
+ BIÊN BẢN LÀM VIỆC
+ Hoá đơn chưa sử dụng
+ BCTH sử dụng hoá đơn ( đã có dấu của Cục Thuế)
+ Sổ mua Hoá đơn (để cán bộ P Ấn chỉ ghi số HĐ trả lại)

Bước 5
Cán bộ P Ấn chỉ sẽ trả lại Phiếu Nhập Ấn chỉ ( Photo 1 bản đưa QLT)

Bước 6 là bạn sang Chi cục Cầu giấy làm thủ tục mua hđơn. Nói là k giống như mua lần đầu nhưng thực ra i hệt. Chả khác gì hết í. Nhớ là fải có thủ tục ĐẦU TIÊN nhé :(

Cái này là mình đúc kết lại từ các bạn trên Web KT đấy.

H

hungkooi

Guest
5/3/09
4
0
0
42
Hà Nội
Cám ơn kieuhoang nhiều lắm. Nhưng cho mình hỏi: Công ty mình thuộc sự quản lý trực tiếp từ Cục Thuế Hà Nội (không do Chi cục Thuế quản lý) thì thủ tục có khác chút nào không? Thực sự mình cũng ĐẦU TIÊN /B] vơi các bác Thuế rồi nhưng hình như họ không hiểu hết hay sắp TẾT rồi nên giá rổ cũng phải lên hay sao ấy:sad:. Cho mình ý kiến nhé! Thanks.

piously

piously

Guest
12/5/09
34
0
6
TP HCM
Cám ơn kieuhoang nhiều lắm. Nhưng cho mình hỏi: Công ty mình thuộc sự quản lý trực tiếp từ Cục Thuế Hà Nội (không do Chi cục Thuế quản lý) thì thủ tục có khác chút nào không? Thực sự mình cũng ĐẦU TIÊN /B] vơi các bác Thuế rồi nhưng hình như họ không hiểu hết hay sắp TẾT rồi nên giá rổ cũng phải lên hay sao ấy:sad:. Cho mình ý kiến nhé! Thanks.

Cục thuế và Chi cục thuế cũng giống như ông quan lớn và ông quan nhỏ.:dance2:
Ông nhỏ làm việc có vẻ nhiệt tình hơn vì có Phòng tuyên truyền & hổ trợ. Còn ông lớn ôm nhiều việc quá stresst nhiều, hỏi tý là nóng trong người liền. Trả lời lung tung bạn ko hiểu cũng phải.
Cty bạn thay đổi địa chỉ qua quận khác nhưng vẫn thuộc quản lý của Cục thuế HN. Nên thủ tục ko khác gì lắm, Việc của bạn là trả HD cũ mua HD mới tại Cục thuế HN, và thủ tục, hồ sơ đầy đủ như bạn kieuhoang là đúng và rất đầy đủ đó.
Chúc bạn thành công.

piously

piously

Guest
12/5/09
34
0
6
TP HCM
Mẫu báo cáo Tình hình sử dụng HD là mẫu 26-BC nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA