Vé xe công tác phí

• Thread starter Phuongvq
  • Ngày gửi
P

Phuongvq

Guest
19/7/05
12
0
0
43
Hà Nội
Mọi người ơi giúp mình với cái khoản công tác phí ấy mà. Công ty mình làm về phần mềm nên chi phí chủ yếu là lương và công tác phí. Từ trước đến giờ công tác phí mình chỉ hạch toán theo những chi phí công tác có hoá hoá đơn và vé xe. Nhưng hoá đơn thì còn có tên công ty và mã số thuế của cty mình nhưng vé tàu xe thì không có mà vé xe thì rất nhiều (chi phí thực tế hẳn hoi) mình sợ sau này khi quyết toán thuế họ có gạt bớt những vé xe đấy của mình ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Phuongvq nói:
Mọi người ơi giúp mình với cái khoản công tác phí ấy mà. Công ty mình làm về phần mềm nên chi phí chủ yếu là lương và công tác phí. Từ trước đến giờ công tác phí mình chỉ hạch toán theo những chi phí công tác có hoá hoá đơn và vé xe. Nhưng hoá đơn thì còn có tên công ty và mã số thuế của cty mình nhưng vé tàu xe thì không có mà vé xe thì rất nhiều (chi phí thực tế hẳn hoi) mình sợ sau này khi quyết toán thuế họ có gạt bớt những vé xe đấy của mình ko?
Bạn cứ yên tâm chi phí vé xe của bạn nếu có đầy đủ, kèm theo giấy đi đường thì thuế không gạt bớt chi phí này đâu.

M

mmm

Guest
15/9/04
77
0
0
hanoi
Thực ra những vé tầu xe ấy đều đưa được vào chi phí, nên bạn đừng lo lắng thế. Nếu cẩn thận bạn có thể xxin hoá đơn đỏ của những vé tầu xe đó tại nơi mà bạn đặt mua vé đều được. Nếu không có HĐ thì bạn kê vào bảng kê chi phí không hoá đơn vào mỗi cuối tháng là được :lol:

Sửa lần cuối:
S

sky-blue

Guest
Phuongvq nói:

Cho mình hỏi kèm câu hỏi của Phuongvq với:
- Có TT nào quy định về mức thanh toán chi phí tiền tàu xe công tác và tiền lương nghỉ phép cho CB CNV đối với DNNN (không phải là đơn vị hành chính sự nghiệp) không nhỉ? Ví dụ chức vụ gì thì được thanh toán mức vé nào ấy mà.
- CB CNV 9i công tác, ngoài tiền tàu xe, phòng nghỉ, thì có quy định nào về mức thanh toán tiền ăn uống không?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
sky-blue nói:
Cho mình hỏi kèm câu hỏi của Phuongvq với:
- Có TT nào quy định về mức thanh toán chi phí tiền tàu xe công tác và tiền lương nghỉ phép cho CB CNV đối với DNNN (không phải là đơn vị hành chính sự nghiệp) không nhỉ? Ví dụ chức vụ gì thì được thanh toán mức vé nào ấy mà.
- CB CNV 9i công tác, ngoài tiền tàu xe, phòng nghỉ, thì có quy định nào về mức thanh toán tiền ăn uống không?
Mình không biết bạn viết tắt DNNN là doanh nghiệp nhà nước hay là nước ngoài nữa.
Thông tư 118 nói các đơn vị DNNNước vận dụng chế độ công tác phí, chế độ hội nghị quy định tại Thông tư này để thực hiện phù hợp với đặc điểm sản xuất kinh doanh của đơn vị.
Vì vậy bạn cứ vận dụng và đưa ra qui chế về công công tác sao cho phù hợp với đơn vị. ( Bạn nên soạn thảo một qui chế riêng cho đơn vị của mình và trong đó cũng qui định luôn là cấp bậc nào được thanh toán mức vé nào).
- Riêng tiền ăn uống tôi thấy bạn nên đưa vào trong phần phụ cấp lưu trú trong qui chế hợc qui định của công ty.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA