bổ sung nguôn NSNN cấp

• Thread starter quachanan
  • Ngày gửi
Q

quachanan

Guest
11/8/09
39
0
6
Ha tinh
các bạn ơi khi cấp trên giao dự toán cho đơn vị thì mình chỉ được chi trong vòng con số được giao thôi a? Thế không được bổ sung thêm a? Lương thì nhất định phải bổ sung phải không, bởi vì nó còn liên quan đến tăng nguồn do nâng lương,... nhưng còn chi khác thì sao. Có bạn nào có kinh nghiệm về vần đề xin bổ sung nguồn cấp trên cấp về tư vấn cho mình vài " chiêu" với. Rất cảm ơn, nếu sau này được như ý xin được hậu tạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
các bạn ơi khi cấp trên giao dự toán cho đơn vị thì mình chỉ được chi trong vòng con số được giao thôi a? Thế không được bổ sung thêm a? Lương thì nhất định phải bổ sung phải không, bởi vì nó còn liên quan đến tăng nguồn do nâng lương,... nhưng còn chi khác thì sao. Có bạn nào có kinh nghiệm về vần đề xin bổ sung nguồn cấp trên cấp về tư vấn cho mình vài " chiêu" với. Rất cảm ơn, nếu sau này được như ý xin được hậu tạ.

- Đầu năm CQ Chủ Quản hoặc CQ Tài Chính giao chỉ tiêu nguồn kinh phí dựa vào ngân sách điạ phương & dự toán chi tại các đơn vị. Như vậy khi dự toán chi được giao thì đơn vị thực hiện theo dự toán, với tổng số chi không được vượt so với dự toán giao. Trong quá trình thực hiện những khoản chi vượt ko được bổ sung (ngoài việc tăng lương theo qui định cuả Nhà Nước). Nếu chi vượt (có lý do bất khả kháng) thì phải lập dự toán & tờ trình bổ sung, trước khi trình duyệt phải được sự nhất trí cuả CQ duyệt cấp kinh phí.
- Nếu năm nay ko xin bổ sung được thì cứ để số dư để qua năm khi đi họp duyệt cấp kinh phí cho năm tới giải trình xin cấp tiếp cho năm trước nhưng bằng nguồn kinh phí cuả năm mới.

- Nếu trong tổng nguồn kinh phí có mục chi thừa, có mục chi thiếu thì cuối năm đơn vị chỉ việc lập Bảng điều chỉnh các khoản mục chi gởi CQ cấp kinh phí & KBNN là được.

Q

quachanan

Guest
11/8/09
39
0
6
Ha tinh
Thế bạn có kinh nghiệm về việc xin hỗ tợ kinh phí để làm một việc gì đó vì dụ như mua sắm như máy vi tính.. (do nguồn chi khác của mình không đảm bảo được) từ CQ chủ quản của mình không? giúp mình với !

H

hoangcuongnet

Trung cấp
2/2/09
150
0
16
39
hai duong
- Sao bác không lên cơ quan chủ quản hỏi luôn nhỉ, chắc phải kèm theo dự toán bổ xung để họ duyệt đó, tốt nhất là như vậy, giải thích các lý do vì sao xin bổ xung, kinh phí hạn chế, cần sử dụng nhiều phương tiện để hoạt động chẳng hạn....

Q

quachanan

Guest
11/8/09
39
0
6
Ha tinh
ý mính là xin kìa, làm tờ trình xin đó, bạn chưa hiểu ý mình rồi.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Thế bạn có kinh nghiệm về việc xin hỗ tợ kinh phí để làm một việc gì đó vì dụ như mua sắm như máy vi tính.. (do nguồn chi khác của mình không đảm bảo được) từ CQ chủ quản của mình không? giúp mình với !

Dự toán đầu năm cấp thì chỉ để chi những việc thường xuyên của năm, những công việc phát sinh (kể cả mua tài sản cố định) thì sẽ được bổ sung theo nội dung phát sinh. Ví dụ Hội nghị thì xin bổ sung hội nghị, mua máy vi tính thì xin bổ sung ngân sách mua máy vi tính. Bạn không nói rõ cơ cấu tổ chức của cơ quan bạn nên mình rất khó hướng dẫn cách làm tờ trình xin kinh phí. Sau khi cấp trên đã duyệt thì............. (Nói chung tùy thuộc vào cơ quan bạn là gì ?>???). Nếu bạn nói rõ hơn mình sẽ hướng dẫn tiếp.

Q

quachanan

Guest
11/8/09
39
0
6
Ha tinh
mình rất cảm ơn vì bạn đã nhiệt tình trả lời. Đơn vị minh là trưởng công lập nhỏ thôi nguồn cấp về ít không đủ nguồn đẻ mua sắm một số trang thiết bị cần thiết để phục vụ cho chuyên môn của mình cho nên mọi việc đều rất bị động...

N

NguyenhuongKT021286

Guest
16/7/09
39
0
0
Xứ sở bụi mù
Mình cũng đang làm ở trường học, năm ngoái trường mình phải chuẩn bị để đạt chuẩn quốc gia giai đoạn 1 vậy nên nhu cầu mua sắm trang thiết bị rất nhiều mà nguồn ngân sách cấp về không đủ vì vậy mình phải làm "văn bản đề nghị cấp bổ sung kinh phí" có xác nhận của P. Giáo dục rồi gửi P. Tài chính. Thủ tục ở chỗ mình chỉ có vậy. (Muốn được việc bạn phải lên P.Tài chính trước xem có thể cấp thêm kinh phí không rồi mới làm văn bản xin cấp bổ sung. Mà mình thường xin bổ sung KP vào cuối năm chứ đầu năm vừa mới được cấp đã xin bổ sung thì e là hơi khó)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA