Giảm trừ gia cảnh cú các tháng khác nhau thì xử lý thế nào?

• Thread starter anhdungan
  • Ngày gửi
A

anhdungan

Guest
Cả nhà giúp em với!
Em phải làm thuế thu nhập cá nhân cho các công nhân của cty, có những trường hợp giảm trừ gia cảnh của họ ở mỗi tháng là khác nhau, vậy phải xử lý như thế nào đây? căn cứ pháp luật của phương án xử lý đó là như thế nào? Bác nào có biểu mẫu tính thuế thu nhập có thể cho em được không!. Vô cùng cản ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Cả nhà giúp em với!
Em phải làm thuế thu nhập cá nhân cho các công nhân của cty, có những trường hợp giảm trừ gia cảnh của họ ở mỗi tháng là khác nhau, vậy phải xử lý như thế nào đây? căn cứ pháp luật của phương án xử lý đó là như thế nào? Bác nào có biểu mẫu tính thuế thu nhập có thể cho em được không!. Vô cùng cản ơn cả nhà
- Khác thế nào bạn thử nói rõ hơn xem sao!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Khác về số lượng người phụ thuộc của mỗi tháng là khác nhau ví dụ: ông Nguyễn Văn A tháng 7, 8 số lượng người phụ thuộc là 4 tháng 9 là 3 tháng 10 là 2 tháng 11, tháng 12 là 3. Mọi người giúp em xử lý. Chân thành cảm ơn
- Nếu đủ điều kiện là người phụ thuộc mà người ta đăng ký, thì hàng tháng bạn căn cứ vào số người giảm trừ thực tế, vì tạm khấu trừ, kê khai thuế theo tháng mà

T

tuan75

Guest
24/5/06
1
0
0
Cau Giay- Hanoi
Ca nha giup em voi, Cong ty e co mot so vị duoc giam tru gia canh nam 2009, nhung do ho chua gui ho so de chung minh, nen em chua dang ky cho thue duoc. Vay nam 2010 em nop thi co duoc giam tru cua nam 2009 khong.

Em xin cam on

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Ca nha giup em voi, Cong ty e co mot so vị duoc giam tru gia canh nam 2009, nhung do ho chua gui ho so de chung minh, nen em chua dang ky cho thue duoc. Vay nam 2010 em nop thi co duoc giam tru cua nam 2009 khong.

Em xin cam on
- Trong dự thảo (đã đưa lên diễn đàn ) thì hồ sơ chứng minh người phụ thuộc nộp vào thời điểm nộp QT thuế TNCN được tính giảm trừ