Giấy đề nghị điều chỉnh thu NSNN

• Thread starter maiquynh85
  • Ngày gửi
M

maiquynh85

Sơ cấp
27/11/09
18
0
0
Hà Nội
Cả nhà ới giúp mình vấn đề này với nhé.
Bên mình phải laà giấy đề nghị điều chỉnh thu NSNN nhưng có mấy mục mìnhkhông Hiểu:
1. Cơ quan thu : là chi cục thuế hay Ngân hàng nơi mình nộp tiền
2.Có cần xác nhận của ngân hàng nơi mình nộp tiền không hay chỉ cần là giấy này gửi lên chi cục thuế.
Mình đang cần gấp mong các bạn giúp mình
.THANKS

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
1. Là Cục/ chi cục thuế quản lý bạn và thu tiền ý.
2/ Bạn đem ra ngân hàng (Làm 4 bản thì phải) sau đó ngân hàng ký, đóng dầu, chuyển tiền từ TK của ĐVị bạn sang TK thuế, đồng thời luân chuyển 2/4 chứng từ cho kho bạc, mình và ngân hàng mỗi người giữ 01 bản

T

Tantan1988

Guest
22/8/10
1
0
1
Quảng Ninh
1. Cơ quan thu: là nơi mình nộp tiền (Kho bạc hoặc ngân hàng)
2.tất nhiên rùi phải có xác nhận của bên kho bạc nơi mình nộp tiền, phần này do bên kho bạc tự viết xong gửi lên cục thuế.

N

Nguyen Thi Thu Dung

Guest
11/5/10
5
0
0
36
TP. Hồ Chí Minh
Bạn ơi, gửi cho mình mẫu giấy đề nghị điều chỉnh thu NSNN với được ko?Gửi vào gmail này cho mình nhé: hongnm86@gmail.com
Mình down trực tiếp trên mạng mà không được, mình đăng ký vào trang tailieu.vn thì nó đòi trả tiền qua tài khoản. Gửi cho mình nhé, cám ơn bạn nha!

V

vanvanila

Sơ cấp
15/4/11
19
0
0
Thanh Hoá
Cả nhà ơi! Help, help.Giúp mình với . Trong giấy đề nghị điều chỉnh thu NSNN, có mục thông tin đề nghị điều chỉnh ở phần người đề nghị điều chỉnh có phải là tên đơn vị nộp thuế ko? Nếu phải thì mục mã số thuế - CMND, cơ quan thu: thì điền mã số thuế của cơ quan thu hay của doanh nghiệp..:( Thank cả nhà nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA