In hóa đơn GTGT từ phần mềm kế toán

• Thread starter luuly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

luuly

Guest
15/10/05
17
0
0
42
Tp HCM
Xin cho em hoi, có cty bác nào đang sử dụng máy in hóa đơn VAT không (HĐ VAT Bộ Tài Chính phát hành, mình bóc gáy quyển HĐ ra để in lên đó thay cho viết tay)? Máy các bác sử dụng là máy gì. Phần mềm để in là gì. Mong đươc các bán quan tâm trả lời! Xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

conquytrungdu

Sơ cấp
1/12/04
43
0
6
43
PT
Sao bạn không đăng ký làm hóa đơn đặc thù tự in, Fast cũng làm cho nhiều đơn vị như vậy chứ bóc quyển hóa đơn mua của thuế ra thì hơi rắc rối (vì phải in cả 3 liên chứ không in được 1lần cả ba nguyên nhân là hóa đơn do thuế cung cấp không có mặt than đằng sau, vả lại liên 1 bắt buộc ko được sé cuống mà) ... mình nghĩ giải pháp kia có vẻ hay hơn.
Bạn nghiên cứu thử xem

levanton

levanton

Cao cấp
luuly nói:
Xin cho em hoi, có cty bác nào đang sử dụng máy in hóa đơn VAT không (HĐ VAT Bộ Tài Chính phát hành, mình bóc gáy quyển HĐ ra để in lên đó thay cho viết tay)? Máy các bác sử dụng là máy gì. Phần mềm để in là gì. Mong đươc các bán quan tâm trả lời! Xin cảm ơn!

Phần mềm Accnet của công ty Lạc Việt có thể in theo nhu cầu bạn nêu. Máy in sử dụng là máy in bình thường.

H

hieppm

Trung cấp
5/7/05
72
0
0
45
Tp.HCM
Dùng máy để in hóa đơn bộ tài chính ban hành: Hình như chỉ có những hóa đơn đặc thù do DN đăng ký tự in thì mới có thể "bóc gáy" ra để in trên máy thì phải! chứ hóa đơn cuốn mua trên các chi cục thuế má "bóc gáy" ra như vậy nó phạt cho thì chít đó nghe!!!

Đa phần các phần mềm kế toán đều có chức năng in hóa đơn, nhưng mỗi DN mỗi mẫu thì lấy đâu mà in được chứ??? do vậy khi mua phần mềm mà có yêu cầu này, NCC phần mềm phải Custom cái vụ in hóa đơn cho DN (dùng máy in Epson LQ 300+ là tiện nhất)

Các bạn nào mà muốn dùng phần mềm hoặc có ý định sẽ in hóa đơn trên máy khi mua phần mềm nhớ yêu cầu NCC nhé

Thân!!:dzo:

M

mailiendang

Guest
11/6/07
7
0
0
hanoi
Bên mình đang in HĐTC mua sẵn của Thuế bằng máy in kim (EPSON) đây. bạn phải kẹp 02 giấy than vào giữa 03 liên HĐ (bóc gáy ra đàng hoàng) cho vào máy in kim- in 1 lần là xong.
sau đó tách riêng liên 1 ra lưu lại (sắp lại thành từng quyển- kẹp vào tờ bìa cũ)
Thuế vào quyết toán không thấy nói gì- hay là tại chúng tớ là .. cty liên doanh!!!
Bật mí thêm: nếu in lỗi (máy in kim đôi khi chỉ cuốn đi 1-2 tờ, tờ còn lại .. mặc kệ- bọn tớ đặt tờ đó vào lại máy in- ra lệnh in 1 lần nữa là xong)
Chúc bạn đỡ mệt.

T

tuelinh

Guest
20/2/08
4
0
0
Ha Noi
Việc này dễ ợt các bác đừng có quảng cáo nữa, Accnet, Misa, Asia,Fast, cyber hay bất cứ phần mềm nào cũng cho phép in hóa đơn do bộ tài chính ban hành hoặc hóa đơn do cty đăng ký với tổng cục thuế cả! chuyện này là vặt.

S

sonngoc090

Guest
10/3/08
6
0
0
HÀ NỘI
In Hoá đơn trên PM KT Acsoft

Nói chung là tất cả các PM kế toán nếu muốn in HĐơn TC của bộ TC trên đó thì đều phải tháo rời các liên ra rồi mới kẹp giấy than vào để in! vẫn in được trên Acsoft nhưng mà tất nhiên là nó chậm vì nếu in trên máy in laze thì đẹp cho giấy vào còn truớc kia toàn in máy in kim epson thôi a'!
Tóm lại là nên dùng hoá đơn đặc thù A4 thì đẹp hơn cả!

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
Nói chung là tất cả các PM kế toán nếu muốn in HĐơn TC của bộ TC trên đó thì đều phải tháo rời các liên ra rồi mới kẹp giấy than vào để in! vẫn in được trên Acsoft nhưng mà tất nhiên là nó chậm vì nếu in trên máy in laze thì đẹp cho giấy vào còn truớc kia toàn in máy in kim epson thôi a'!
Tóm lại là nên dùng hoá đơn đặc thù A4 thì đẹp hơn cả!

Phải in máy in kim chứ, như vậy mới đúng quy định là 3 liên như nhau, 2 liên sau là copy của liên trước, còn in laser là in 3 lần, ai đảm bảo là như nhau :1nono:

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn

Em đã in chú này gần 6 năm rồi, mua về gỡ ra, mỗi lần in là bỏ 3 tờ vào, kẹp thêm 2 tờ giấy than là ok.

Chỉ dùng excel để in nhưng file excel của em là đảm bảo không đụng hàng

T

thuynt0611

Sơ cấp
9/4/10
11
0
0
40
hà nội
File of bạn như thế nào chia sẻ cho mọi người đi

N

NHATHIEN76

Guest
26/3/09
2
0
0
lam dong
Bạn gởi cho mình File excel đó đi. Mình cám ơn trước nha.

V

Vuhanh19

Guest
30/7/07
37
0
6
40
Đồng Nai
In trên phần mềm thì tất nhiên phải chỉnh sửa lại cho phú hợp với mẫu hóa đơn có sẳn rồi.
Một chút mẹo khi in HD của cục thuế phát hành: kẹp giấy than vào giữa các liên sau đó dùng băng keo trong dán lại một chút ở tí mép HD, in xong thì dùng dao rọc băng keo ra thôi, tùy mỗi DN mà sử dụng lọai HD tự in hay có sẵn, vì khi in phải đăng ký nhiều giai đoạn lắm, nếu công ty nhỏ thì sử dụng HD săn cho tiện. Thân

H

hongquangcn

Guest
26/5/10
1
0
0
55
ninh thuan
mình dùng hoá đơn tự in 2 liên rời (in xong đóng tập), dùng máy in phun, Làm phần mềm thư trộn, máy tự in ( Nhanh và chính xác hơn hơn viết taynhiều lần)

M

minhtn2008

Sơ cấp
18/2/09
38
1
0
Hà Nội
In hóa đơn thì phần mềm kế toán nào trên thị trường cũng làm được. Bản chất số liệu ta đã nhập vô, phần mềm căn chỉnh sao cho dữ liệu khi in vô đúng dòng, đúng cột thôi mà.

cnsvietnam

cnsvietnam

Guest
24/10/09
1
0
1
Hanoi
N

N Quang Minh

Guest
2/12/06
1
0
0
45
Hải Phòng
Để in được lên hoá đơn VAT do Bộ Tài chính phát hành (bóc quyển ra để in), bạn cần sử dụng loại máy in kim kiểu như Epson LX/LQ 300. Bạn bóc cả 3 liên hoá đơn ra, chèn giấy carbon vào giữa rồi in. Lưu ý : bạn phải có phần mềm KT hỗ trợ in trực tiếp lên hoá đơn hoặc bạn cũng có thể tự điền nội dung lên Excel sao cho khớp với từng vị trí trên hoá đơn rồi in ra.

C

congnc

Guest
17/11/05
1
0
0
Đà Nẵng
Theo nghị định 51 về in hóa đơn, có 3 hình thức hóa đơn: hóa đơn tự in, hóa đơn đặt in và hóa đơn điện tử. Chi tiết bạn có thể tìm hiểu nghị định số 51/2010/NĐ-CP ngày 14/5/2010 quy định về hóa đơn bán hàng và cung ứng dịch vụ.
PMKT phải hỗ trợ in hóa đơn từ phần mềm. Đồng thời cho phép người dùng tự chỉnh sửa, thiết kế mẫu in hóa đơn trên phần mềm cho phù hợp với hình thức in hóa đơn của doanh nghiệp. Tốt nhất bạn nên chọn PMKT miễn phí dịch vụ thiết kế mẫu in hóa đơn cho khách hàng.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA