hạch toán chi phí cho hoạt động vận tải hàng hoá

• Thread starter LETRUNGNEW
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

LETRUNGNEW

Guest
23/5/05
1
0
0
59
HCMC
CTy chúng tôi chuyên về vận tải hàng hoá. Tuy nhiên việc hợp thức hoá chứng từ đầu vào của hoạt động vận tải này hoàn toàn phức tạp, nên xin hỏi kinh nghiệm của các bác đang hoạt động trong lĩnh vực này xử lý sao về vấn đề này. Cụ thể là chi phí vận chuyển thanh toán cho lái xe thường các công ty hay khoán một cục cho lái xe ( trong đó gồm các khoản : xăng dầu, cầu đường, ăn uống, tiêu cực phí trên đường ...). Sau khi hoàn tất công việc lái xe sẽ nộp lại một số hoá đơn chứng từ đầu vào như : xăng dầu, cầu đường . tiền cơm lái xe, tiền lương lái xe... vẫn còn các khoản tiêu cực phí trên đường đi rất lớn không có chứng từ. vậy theo các bác xử lý các khoản này thế nào?

Một chuyến xe các khoản tiêu cực phí khoản 1 triệu. Một tháng chạy hơn 100 chuyến . Cám ơn các bạn nhiều lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Tiêu cực phí: Cái này bạn phải chấp nhận "chung sống với lũ thôi" bằng cách đi mua HĐTC, theo mình hoá đơn xăng dầu rất sẵn, thậm chí có thể xin được (không mất tiền mua). Vấn đề quan trọng nhất là bạn phải quản lý được chi phí của lái xe, bạn phải biết được định mức tiêu thụ xăng dầu cho các loại xe, quãng đường đi, số trạm soát vé cầu đường, số trạm CA có ở dọc đường...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA