Mỗi tuần một chuyên đề

Bệnh của dân văn phòng-giúp mình với??

• Thread starter maiyeuanh89
  • Ngày gửi
A

alpha5885

Guest
25/10/09
0
0
0
hà nội
Theo mình biết có nhiều bác bị trĩ nặng rồi mới chịu đi khám và điều trị, có nhiều người phải phẫu thuật cắt búi trĩ nữa, và do chế độ ăn uống không hợp lý nên thường bị mắc bệnh lại. Tuy nhiên nếu bạn mới bị thì nên đi khám điều trị và uống thuốc ngay thì cũng dễ khỏi thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhungkim

Guest
12/10/09
0
0
0
Hà Nội
Các bác ơi bệnh trĩ này có chưa khỏi hẳn được không? Mình nghe nói nếu bị nặng rồi thì khó khỏi lắm. Mà khỏi rồi thì rất dễ bị mắc phải ? Hic.Không có thuốc khỏi hẳn sao? hoặc hạn chế tới mức tối thiểu nhất ý ?

Bệnh nào mà chẳng có thuốc chữa khỏi chứ. Bệnh trị này thì cũng dễ chưa thôi mà.Nếu bị nặng lắm rồi thì mới phải đi phẫu thuật cắt trĩ thôi, chứ mới bị nhẹ thì uống thuốc là khỏi thôi mà. Nhưng sau khi đã chưa khỏi bệnh thì bạn phải có 1 chế độ ăn uống thật hợp lý và uống thuốc bổ thì mới tránh nguy cơ bị bệnh lại .

Về chế độ ăn uống sau khi chữa khỏi bệnh , vài bài thuốc dân gian phòng bệnh cũng như thuốc uống để tránh bị tái phát bệnh bạn vào trang này xem nhé http://vinhgiapharm.com/

P

phuongmai85

Guest
14/12/09
10
0
0
39
hai duong
Cái bệnh củ chuối này mà các bác cũng cho nên diễn đàn được chứ? Ra hiệu thuốc mua vài liều uống là khỏi luôn, có ông bác sĩ nào khám cái bệnh này chứ?

A

alpha5885

Guest
25/10/09
0
0
0
hà nội
Mà có phải bạn đang mang bầu không? có đến 99% các bà bầu mắc bệnh này và nếu không có cách ăn uống hợp lý thì sau khi sinh rất dễ bị mắc trĩ đấy.Hị. Lúc đó thì khổ lắm, Mình nhớ là hồi chị gái mình sinh thằng cu Sơn cũng bị táo nặng lắm, suốt ngày mặt nhăn nhó thôi, mà chẳng dám nói với ai chứ. có mỗi mình biết, chị em gái với nhau mà. Mình nên mạng tìm được mấy bài thuốc dân gian và các chế độ ăn uống dành cho những người bị táo và trĩ nữa. Để dần dần mình sẽ post lên cho các bạn tham khảo nhé, mình sẽ chỉ post nhưng bài thuốc mà chị gái mình đã áp dụng và thấy có hiệu quả thôi nhé.

A

alpha5885

Guest
25/10/09
0
0
0
hà nội
Ăn nhiều rau diếp cá:
Rau diếp rửa sạch, ngâm kỹ trong nước muối, làm món rau sống ăn hằng ngày, không hạn chế liều lượng, có tác dụng nhuận tràng, hết táo. Loại rau này rất công dụng, cực tốt, nhưng mà có nhược điểm là rất khó ăn. Chị mình không ăn được,cố lắm ăn được 2 lần thì sợ hẳn. Cũng có tác dụng chút rồi, nhưng không ăn nữa thì hết tác dụng luôn.:(

M

maiyeuanh89

Guest
3/2/10
0
0
0
Hà Nội
Cảm ơn bác alpha5885 nhiều lắm ạ, nhưng em thấy mấy bài thuốc dân gian thì thường lâu có tác dụng cho lắm bác ạ!

M

maiyeuanh89

Guest
3/2/10
0
0
0
Hà Nội
Cái bệnh củ chuối này mà các bác cũng cho nên diễn đàn được chứ? Ra hiệu thuốc mua vài liều uống là khỏi luôn, có ông bác sĩ nào khám cái bệnh này chứ?

Nơi mọi người chia sẻ với nhau thì tất cả tâm sự đều có thể chia sẻ cùng mọi người chứ. Huống chi mình thấy bệnh này có rất nhiều người mắc phải, nhưng tâm lý mọi người đều ê ngại, xấu hổ nên không dám chia sẽ và đi chữa trị, để tới khi bệnh nặng phải đi phẫu thuật rồi mới chịu đi khám bác sĩ.
Hic mà dân kế toán, ngồi văn phòng nhà mình khối người mắc bệnh đấy thôi:047:

H

hathuy86

Guest
12/12/09
23
0
0
Hải Dương
Còn mình thì chỉ mắc bệnh thiếu tiền thôi. Hi Hi:angel:

H

hathuy86

Guest
12/12/09
23
0
0
Hải Dương
Nói chung thì nhân viên văn phòng mắc khá nhiều bệnh. Đại loại như chị em phụ nữ mà ngồi nhiều thì to m..., to bụng. Nhìn nhiều vào máy tính thì điển hình như anh ketoan4mat, còn bệnh stress thì đại đa số ai cũng bị.

D

Dungsieuthanh

Sơ cấp
Theo mình bạn lên mỗi ngày ra chợ mua một mớ ra dấp cá rồi say ra lấy nước uống chị bệnh này rất hữu hiệu. Mình thấy nhiu người chữa khỏi rồi đấy ngoài ra còn rất nhiều tác dụng khác như:giải nhiệt, đẹp da, trị mụn...

M

MariaHien

Guest
uh... cái vụ này nhiều người bị ghê.
Tớ thì có cái cách ăn uống để tránh bị táo bón : Uống nhiều nước, ăn nhiều rau, trái cây, sữa chua nữa thì càng tốt. Ăn hoa quả nhưng chọn những loại quả mát mà ăn ( như đông y gọi là có tính hàn)

Tránh ăn đồ nóng, uống rượu bia, thuốc lá...

Các bác cứ thử xem đảm bảo sẽ rất tốt đó.

M

maiyeuanh89

Guest
3/2/10
0
0
0
Hà Nội
Uh, mình mới phát hiện ra là có rất nhiều người mắc bệnh này nhưng đa số là không dám đi khám, cứ thấy chịu đựng được là chịu đựng thôi. Mà mình thì vẫn chưa biết là nếu khám cái bệnh này thì khám ở đâu được chứ?:068:

H

hoatuong

Guest
16/12/09
0
0
0
41
hanoi
Bệnh nào mà chẳng có thuốc chữa khỏi chứ. Bệnh trị này thì cũng dễ chưa thôi mà.Nếu bị nặng lắm rồi thì mới phải đi phẫu thuật cắt trĩ thôi, chứ mới bị nhẹ thì uống thuốc là khỏi thôi mà. Nhưng sau khi đã chưa khỏi bệnh thì bạn phải có 1 chế độ ăn uống thật hợp lý và uống thuốc bổ thì mới tránh nguy cơ bị bệnh lại .

Về chế độ ăn uống sau khi chữa khỏi bệnh , vài bài thuốc dân gian phòng bệnh cũng như thuốc uống để tránh bị tái phát bệnh bạn vào trang này xem nhé http://vinhgiapharm.com/

Mình công nhận là bệnh nào mà chẳng có thuốc chữa trị, nhưng cái bệnh này thì đặc thù quá. Đúng là nếu bảo mình đi khám thì mình chẳng biết đi khám ở đâu cả. Mà dùng mấy bài thuốc dân gian thì cầu kì, khó ăn khó nuốt quá, khỏi bệnh sao được. Mình thấy bạn có giới thiệu thuốc An Trĩ Vương điều trị táo bón và trĩ nhưng mình chưa biết thuốc đó có dùng được cho bà bầu không? và công dụng thế nào? nhanh khỏi bệnh không? bạn dùng rồi thì chia sẻ cho mình biết với.Cảm ơn !:015:

D

danhay

Sơ cấp
31/10/09
15
0
1
hai duong
Ừ công nhận là giờ nếu mình bị mắc bệnh này thì mình cũng chẳng biết đi khám ổng bác sĩ nào nữa cả. Mình thấy người ta mà bị táo bón thì chỉ ra hiệu thuốc mua vài gói men tiêu hoá, hoặc mình thấy mấy cụ ở nhà thì ăn vài cái lá, mấy bài thuốc mà các cụ kị chuyền lại từ hồi xưa, chứ có ai nghĩ đến việc đi khám chữa gì đâu. Mà mình thấy có mấy bạn giới thiệu dùng thuốc An Trĩ Vương là khỏi à? Chị gái mình đang mang bầu liệu có dùng cái này được không?

K

kimyou

Guest
5/11/09
15
0
0
ha noi
Ừ công nhận là giờ nếu mình bị mắc bệnh này thì mình cũng chẳng biết đi khám ổng bác sĩ nào nữa cả. Mình thấy người ta mà bị táo bón thì chỉ ra hiệu thuốc mua vài gói men tiêu hoá, hoặc mình thấy mấy cụ ở nhà thì ăn vài cái lá, mấy bài thuốc mà các cụ kị chuyền lại từ hồi xưa, chứ có ai nghĩ đến việc đi khám chữa gì đâu. Mà mình thấy có mấy bạn giới thiệu dùng thuốc An Trĩ Vương là khỏi à? Chị gái mình đang mang bầu liệu có dùng cái này được không?

An Trĩ Vương là một mẹo hay cho mấy bà bầu bị mắc bệnh táo đấy bạn ạ, cái này tuyệt đối an toàn và là tủ thuốc dành cho chị em khi mang bầu mà.:004:

D

danhay

Sơ cấp
31/10/09
15
0
1
hai duong
An Trĩ Vương là một mẹo hay cho mấy bà bầu bị mắc bệnh táo đấy bạn ạ, cái này tuyệt đối an toàn và là tủ thuốc dành cho chị em khi mang bầu mà.:004:

Vậy hả bác? Em cảm ơn bác nhé, tối sang bà chị chơi tiện thể mua luôn cho chị uống thử xem sao:1luvu:

G

girlxinhdieu

Guest
17/12/09
0
0
0
34
hatay
Các bạn ơi cho mình hỏi với, dấu hiệu đầu tiên để biết là mình đã bị mắc trĩ là gì vậy? Không lẽ cứ táo bón lâu ngày là chuyển thành trĩ à?

D

danhay

Sơ cấp
31/10/09
15
0
1
hai duong
ừ không nhẽ cứ bị Tb là bị mắc trĩ à?:047:

M

maiyeuanh89

Guest
3/2/10
0
0
0
Hà Nội
Thì như em là bị TB lâu rồi, nó cứ liên miên mấy tháng rồi sau đó kèm theo máu và đau rát,lúc đầu nhẹ thi thoảng em mới bị đi cầu có máu nhưng về sau thì liên tục luôn, nên em nghĩ chắc triệu chứng đầu tiên của bệnh trĩ là Tb còn bị TB thì chưa chắc là bị trĩ nếu có biện pháp phòng bệnh kiệp thời

P

phuongmai85

Guest
14/12/09
10
0
0
39
hai duong
các bạn ơi mình cũng đang bị TB dài ngày đây, có thuốc trị khỏi luôn không? Mình cứ tưởng cái này chỉ là do chế độ ăn uống thôi chứ, nhưng mình cải thiện rồi mà vẫn chẳng khỏi TB, phải gần 1 tháng rồi, giờ thấy đau dát hậu môn sau mỗi lần đi nữa, khó chịu ghê gớm:(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA