Hóa Đơn tiếp khách

• Thread starter taquangtien
  • Ngày gửi
T

taquangtien

Sơ cấp
28/12/09
6
0
0
34
dong nai
Chào các bạn !
Mình mới vào làm, thấy có cái hóa đơn GTGT ghi " ăn uống tiếp khách ", hóa đơn này thỏa mãn đầy đủ các yêu cầu của 1 hóa đơn GTGT bình thường, nhưng mình k biết có được khai như bình thường không, nên "đối xử" như thế nào đối với kiểu hóa đơn tiếp khách này ? Các bạn giúp mình với
Xin cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các bạn !
Mình mới vào làm, thấy có cái hóa đơn GTGT ghi " ăn uống tiếp khách ", hóa đơn này thỏa mãn đầy đủ các yêu cầu của 1 hóa đơn GTGT bình thường, nhưng mình k biết có được khai như bình thường không, nên "đối xử" như thế nào đối với kiểu hóa đơn tiếp khách này ? Các bạn giúp mình với
Xin cảm ơn !

Khai bình thường

Đối xử: phân biệt vì nó thuộc loại chi phí bị khống chế theo TT 130/2008/BTC.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Chào các bạn !
Xin cảm ơn !

Thường thường những hóa đơn ăn uống hay gì đó điều ghi tóm gọn là tiếp khách. Những hóa đơn này vẫn khai bình thường. Nhưng sau này thanh tra thuế xuống kiểm tra phải biết giải trình những hóa đơn này phục vụ khách hàng nhằm mục đích gì?.....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA