Quên khai T.GTGT lệ phí ngân hàng, Cộng cả VAT và lệ phí đưa vào CP

• Thread starter Tieudiem
  • Ngày gửi
T

Tieudiem

Guest
13/12/09
16
0
0
36
Q.Binh Thanh, TP.HCM
Chết mình rồi. Tháng 11 Cty mình có Lệ phí ngân hàng là 2,5tr, VAT 0.25tr. Nhưng do sếp mình là người chuyển tiền và giữ luôn phiếu hạch toán chứng từ, nên khi mình BC T.GTGT Tháng 11 mình không đưa vào khoản thuế này. Sổ sách kế toán T11 dựa vào Giấy Báo có NH ko co thể hiện VAT, mình đưa vào chi phí là 2.75tr. Tháng 12 mình cũng không đưa vào và T12 mình nộp VAT đầu ra là 2,8tr. Bây giờ tiền thuế đã nộp, Báo cáo TNDN quý 4 cũng nộp rồi, tháng 2 mới đưa cho mình chứng từ, mình bó tay luôn. Nếu khai thuế VAT này vào tháng 1 có được k, mà nếu khai vào tháng 1 thì BC T.TNDN quý 4 của mình lại bị sai. Vậy có thể để số VAT ấy vào C.Phí luôn đc ko, có bị phạt hay k? Mọi người giúp mình cách xữ lý với nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
behipdethuong

behipdethuong

Trung cấp
5/1/09
149
0
0
Hà Nội
Chết mình rồi. Tháng 11 Cty mình có Lệ phí ngân hàng là 2,5tr, VAT 0.25tr. Nhưng do sếp mình là người chuyển tiền và giữ luôn phiếu hạch toán chứng từ, nên khi mình BC T.GTGT Tháng 11 mình không đưa vào khoản thuế này. Sổ sách kế toán T11 dựa vào Giấy Báo có NH ko co thể hiện VAT, mình đưa vào chi phí là 2.75tr. Tháng 12 mình cũng không đưa vào và T12 mình nộp VAT đầu ra là 2,8tr. Bây giờ tiền thuế đã nộp, Báo cáo TNDN quý 4 cũng nộp rồi, tháng 2 mới đưa cho mình chứng từ, mình bó tay luôn. Nếu khai thuế VAT này vào tháng 1 có được k, mà nếu khai vào tháng 1 thì BC T.TNDN quý 4 của mình lại bị sai. Vậy có thể để số VAT ấy vào C.Phí luôn đc ko, có bị phạt hay k? Mọi người giúp mình cách xữ lý với nha!

Bạn có thể cho vào chi phí của công ty mà không cần kê khai thuế GTGT . Không bị phạt gì hết

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

một là bạn đưa cả phần thuế GTGT đó vào chi phí luôn
hai là bạn hạch toán vào tháng 1/2010 này cũng được và hạch toán lại sổ sách (được kê khai trong vòng 6 tháng lận mà)
thân

K

kaka10

Guest
27/5/08
43
0
6
38
TP.HCM
Công ty mình cũng như vậy, đưa vào chi phí luôn .

D

dancuong

Sơ cấp
8/3/10
11
0
0
Nam Định
đúng vậy, theo minh cậu cứ để như cũ không kê khai lại nũa rất phức tạp
vì phải làm lại sổ sách
cậu cho vào chiphis ko sao cả, ko bị phạt đâu mà cơ quan thuế có lợi mà nên ko sao cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA