Lương cho cố vấn

• Thread starter hong thu
  • Ngày gửi
H

hong thu

Guest
22/7/05
23
0
0
TPHCM
Mình có một vướng mắc này mong các bạn chỉ giúp :
Công ty mình có thuê cố vấn là người nước ngoài, vậy mình cần những chứng từ gì để đưa lương, chi phí đi lại, khách sạn, điện thoại vào chi phí .Cám ơn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
hong thu nói:
Mình có một vướng mắc này mong các bạn chỉ giúp :
Công ty mình có thuê cố vấn là người nước ngoài, vậy mình cần những chứng từ gì để đưa lương, chi phí đi lại, khách sạn, điện thoại vào chi phí .Cám ơn nhiều nhiều.
Để được đưa vào chi phí bạn phải có hợp đồng với người đó, trong hợp đồng ghi rõ các khoản chi phí là do công ty bạn chi trả, có hoá đơn tài chính đứng tên công ty bạn.
Cheers,

H

hong thu

Guest
22/7/05
23
0
0
TPHCM
Cám ơn HAT đã chi giúp mình, bạn có thể gửi cho mình mẫu hợp đồng tư vấn với người nước ngoài không? Cám ơn bạn nhiều.

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
hong thu nói:
...bạn có thể gửi cho mình mẫu hợp đồng tư vấn với người nước ngoài không? Cám ơn bạn nhiều.
Về mẫu hợp đồng thì mình không có ở đây, hơn nữa nó còn phụ thuộc vào đặc thù công việc của công ty bạn, mình có thể đưa ra mấy nội dung chính để bạn tham khảo như: Nội dung công việc tư vấn là gì? trách nhiệm của bên A, bên B; giá cả của hợp đồng; các chi phí khác như tiền khách sạn, điện thoại, tiền xe ô tô, thuế TNCN là do bên nào chi trả,...
Bạn dựa vào đó để soạn thảo lên hợp đồng nhé.
Cheers,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA