Biếu ông nội quà gì vào ngày lễ thượng thọ ?

• Thread starter phuongmai85
  • Ngày gửi
P

phuongmai85

Guest
14/12/09
10
0
0
39
hai duong
Mối lần được về nghỉ hè và nghỉ Tết , mình thường mua sữa biếu ông nộ i. Năm nay cả nhà làm lễ mừng thượng thọ cho ông , mình muốn mua quà bổ dưỡng biếu ông . Biếu sữa thì bình thường quá , nhưng mình chưa biết chọn quà gì . Các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với nhé.
:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Mua cho ông 1 chai rươu xịn là ôkê (nhớ đừng Rổm nha).

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
- Bạn này giống mình thế , hay mua sữa biếu ông bà . Mọi người tư vấn nhiệt tình nào, mình học tập luôn , tết này cũng có một suất mua quà mừng thọ:D

secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Mua một bộ đồ truyền thống ý, đồ để các cụ hay mặc trong các dịp cưới hỏi hay lễ tết gì đấy!
À, quà bổ dưỡng mà nhỉ! Nếu k mua sữa thì mua thuốc gì đó để cho ông khoẻ hơn, ăn ngon miệng hơn...

A

alpha5885

Guest
25/10/09
0
0
0
hà nội
Mua sâm ,sữa hoặc cao ngựa , bồi bổ sức khoẻ cho ông

K

kimyou

Guest
5/11/09
15
0
0
ha noi
Mua cho ông 1 chai rươu xịn là ôkê (nhớ đừng Rổm nha).
:036:
Sữa cũng tốt mà bạn. Nếu ông bị bệnh gì đó, có thể mua thuốc hoặc đồ ăn bổ dưỡng cũng được

P

phuongmai85

Guest
14/12/09
10
0
0
39
hai duong
Cho mình hỏi ông mình hay bị tụt huyết áp, biếu ông thuốc hay đồ gì được ạ. Mình ở Hà Nội ạ

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Mối lần được về nghỉ hè và nghỉ Tết , mình thường mua sữa biếu ông nộ i. Năm nay cả nhà làm lễ mừng thượng thọ cho ông , mình muốn mua quà bổ dưỡng biếu ông . Biếu sữa thì bình thường quá , nhưng mình chưa biết chọn quà gì . Các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với nhé.
:1luvu:

Ông Nội bạn Thượng Thọ là bao nhiêu tuổi nhỉ? 50, 70, 80 hay nhiều tuổi hơn?

Tuỳ theo độ tuổi mà tặng quà phù hợp.

Hơn nữa còn tuỳ thuộc vào tính cách, sở thích mà tặng quà.

Không biết Ông Nội bạn đã có áo dài đỏ để mặc trong ngày Thượng Thọ chưa? Nếu chưa có thì đây là món quà ý nghĩa nhất!!!

A

alpha5885

Guest
25/10/09
0
0
0
hà nội
Cho mình hỏi ông mình hay bị tụt huyết áp, biếu ông thuốc hay đồ gì được ạ. Mình ở Hà Nội ạ
Bạn thử xem gói quà của lohha giành cho người cao tuổi ấy. Ở hà Nội bạn đến 79 Núi Trúc ,có đấy.

P

phuongmai85

Guest
14/12/09
10
0
0
39
hai duong
Ông Nội bạn Thượng Thọ là bao nhiêu tuổi nhỉ? 50, 70, 80 hay nhiều tuổi hơn?

Tuỳ theo độ tuổi mà tặng quà phù hợp.

Hơn nữa còn tuỳ thuộc vào tính cách, sở thích mà tặng quà.

Không biết Ông Nội bạn đã có áo dài đỏ để mặc trong ngày Thượng Thọ chưa? Nếu chưa có thì đây là món quà ý nghĩa nhất!!!

Nội mình 80 rồi. Áo dài đỏ bác cả mua biếu nội rồi í :015:

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
mua xâm triều tiền từ từ 4 đến 5 tuổi là tốt nhất rất tốt cho nguoi gia

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Nội mình 80 rồi. Áo dài đỏ bác cả mua biếu nội rồi í :015:

Đã có áo dài đỏ, vậy đã có batoong để chống chưa?

Quà dành cho người già đừng tưởng là Thuốc Bổ, Sâm Nhung đã là quý. Hãy tặng những vật dụng cần thiết nhất sẽ ích lợi hơn nhiều.

Đối với Cụ Bà thì tặng Thuốc Bổ, Sâm Nhung sẽ được ưu tiên hơn. Nhưng với Cụ Ông thì nên tặng đồ để có thể diện bên ngoài (áo quần, Batoong, giầy) hoặc những thú vui đơn giản như Trà, Rượu.

Tặng bộ ấm trà kiểu dáng cổ kính 1 chút chắc chắn sẽ làm hài lòng Ông Nội.

K

kimyou

Guest
5/11/09
15
0
0
ha noi
Mình không nhầm thì nếu con cháu sắm đồ để ông diện ngày mừng thọ thường sắm đủ bộ luôn. Mình vote Tat 1 phiếu :1luvu:

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Các bác ơi các bác biết những địa chỉ mua đồ biếu lễ thượng thọ có uy tín không , các bác chia sẻ nhé .:two:

A

alpha5885

Guest
25/10/09
0
0
0
hà nội
Hic post mãi ko được í
Bác lên google search quà mừng thọ là ra một đống thông tin hữu ích mà .:friend:

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Ông bạn mình hôm qua vừa mừng thọ bà nội (80 tuổi) vừa mừng thọ ông ngoại(90 tuổi), chạy xô... thịt gà:025:.

E

ennhodethuong

Guest
27/12/09
33
0
0
36
hải phòng
Hài nhất là nó là cháu trai trưởng cả hai bên ( bên ngoại toàn bá với dì không á), vừa đến bên nội thì bên ngoại lại í ơi gọi .:058:

P

phuongmai85

Guest
14/12/09
10
0
0
39
hai duong
Hài nhất là nó là cháu trai trưởng cả hai bên ( bên ngoại toàn bá với dì không á), vừa đến bên nội thì bên ngoại lại í ơi gọi .:058:
Vui thế :1luvu:
Mình có xem link bạn alpha share, cũng hay đấy chứ. có điều em ở Quảng Ninh, lên HN mua cũng ngại

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA