Lệ phí Sở hữu công nghiệp có đươc kê khai GTGT khấu trừ không?

• Thread starter Azucena
  • Ngày gửi
A

Azucena

Guest
30/1/10
6
0
0
QN
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!
Bác nào biết câu này trả lời em với ạ : Biên lai thu tiền lệ phí sở hữu công nghiệp của Cục sở hữu trí tuệ có đc kê khai Thuế GTGT khấu trừ k ạ? Mà em chẳng nhòm thấy cái mã số thuế đâu cả :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuy121280

Guest
28/3/08
21
0
0
HCm
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!
Bác nào biết câu này trả lời em với ạ : Biên lai thu tiền lệ phí sở hữu công nghiệp của Cục sở hữu trí tuệ có đc kê khai Thuế GTGT khấu trừ k ạ? Mà em chẳng nhòm thấy cái mã số thuế đâu cả :wall:

Biên lai đó có ghi là "kiêm hóa đơn GTGT" không bạn? và có thuế GTGT ko? nếu có 2 thứ đó thì bạn mới kê khai khấu trừ. Còn không thìtho6ii. Thân!

A

Azucena

Guest
30/1/10
6
0
0
QN
Biên lai không ghi kiêm Hóa đơn GTGT bác ạ , và cũng không có thuế GTGT bóc tách riêng, chỉ có một khoản phải thanh toán thôi ( em cứ nghĩ đây là gía bao gồm VAT rồi )
Cảm ơn bác, chúc bác một tuần mới tốt lành!

Sửa lần cuối:
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Biên lai không ghi kiêm Hóa đơn GTGT bác ạ , và cũng không có thuế GTGT bóc tách riêng, chỉ có một khoản phải thanh toán thôi ( em cứ nghĩ đây là gía bao gồm VAT rồi )
Cảm ơn bác, chúc bác một tuần mới tốt lành!

đó chỉ là biên lai thôi chứ không phải là hóa đơn nên không có thuế GTGT để khấu trừ. Bạn dùng để hạch toán chi phí nhé, không kê khai thuế GTGT
thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA