kê khai thiếu thuế GTGT hàng hoá, dịch vụ bán ra 5%

• Thread starter tandattd
  • Ngày gửi
T

tandattd

Guest
1/9/09
22
0
1
ha noi
chào các bạn. Mình đang làm tờ khai thuế T1/2010 thì phát hiện ra tờ khai thuế GTGT T12 bị thiếu phần thuế giá trị gia tăng hàng hoá dịch vụ bán ra 5% là : 9.974.260 đồng do mình khi mình nhập dữ liệu từ file bangkehanghoabanra thì phần tiền hàng vẫn tự động nhảy sang phần mềm nhưng tiền thuế lại không nhảy sang phần mềm. Bây giờ mình làm bảng kê khai bổ sung vào tháng 1/2010 có được không? nếu kê khai bổ sung số thuế này thì bên mình vẫn được khấu trừ thuế GTGT. vậy mình có bị nộp phát số thuế kê khai thiếu đó không???

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lamdungkhanh

Guest
30/10/06
24
0
0
42
Cà Mau
Bạn kê khai hóa đơn GTGT bán ra thiếu vào tháng 01 bình thường. Thuế này là bạn nộp làm sao khấu trừ được.

C

cotradimex

Guest
20/2/09
5
0
0
Hưng Yên
bạn vẫn kê khai thuế 5% thiếu của tháng 12 sang tháng 1 được. vì trong vòng 3 tháng nếu như trường hợp chưa có hóa đơn đầu vào mà đã xuất hóa đơn đầu ra hoặc ngược lại thì khi lấy được hóa đơn muộn hoặc suất hóa đơn muộn thì vẫn có thể kê khai vào những tháng tiếp theo. nhưng phần thuế 5% của bạn là thuế đầu ra thì bạn phải nộp cho cơ quan nhà nước chứ không được khấu trừ.