Thủ tục cấp lại sổ BHXH cần có những gì?

• Thread starter Income
  • Ngày gửi
I

Income

Guest
14/4/05
17
0
0
Tp.HCM
Các bác ơi làm ơn chỉ giùm trường hợp này:
Do nhân viên hành chánh ghi sai thời gian nộp BHXH vào sổ, vì thế bây giờ phải làm lại.
Có phải thủ tục gồm những văn bản sau đây ko?
-Công văn đề nghị cấp lại sổ
-Biên bản cấp lại
-Trả lại sổ
....
Có đúng không vậy các bác,và đúng thì các bác làm ơn chỉ cho hay gởi cho mình mẫu các văn bản trên được không vậy?làm ơn trả lời liền để mình liệu tình hình
Mail của mình là: apdragon67@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

Income

Guest
14/4/05
17
0
0
Tp.HCM
ủa không biết mình có sai gì trong cách gửi hay đăng bài không? Mà sao chẳng thấy ai trả lời dùm mình, hay hướng dẫn dùm mình về vấn đề này dzậy?Làm ơn đi mà, cám ơn rất nhiều, năn nỉ đấy!

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
IC làm ơn nói rõ hơn là viết sai như thế nào không chứ thế này khó trả lời lắm.

I

Income

Guest
14/4/05
17
0
0
Tp.HCM
Thủ tục cấp lại sổ BHXH

To bác VovinhNam
Cám ơn vì cuối cùng cũng đã có người quan tâm đôi chút đến vấn đề của em.
Sao bác lại làm cho vấn đề của em phức tạp lên thế?em đã nói là bác văn thư chỗ em ghi chép sai vào sổ bảo hiểm và đã lên báo cáo trên BHXH, ở đó họ bảo về làm các văn bản và thủ tục như em đã hỏi, vậy thì đâu cần phải biết sai làm sao, mà vấn đề ở đây em muốn hỏi là cái form của các văn bản đó phải đánh với nội dung như thế nào cho đúng, và có ở chỗ nào đó có mẫu của những form đó để em lấy dùm cho bác văn thư già nhà em ko ạ.Đáng lẽ ra trên BHXH họ phải hướng dẫn điều đó, nhưng có lẽ bác văn thư già đã quên (or họ chỉ hướng dẫn chung chung), và bác ngại phải đi hỏi lại,tội nghiệp thông cảm cho bác ấy đã già rồi đi lại nhiều cũng mệt, vì thế em mới tranh thủ cái hiện đại của công nghệ thông tin trong thời đại mới để mà cắt ngắn khoảng cách cho bác ấy ấy mà.
Dù chưa nhận được câu trả lời thỏa đáng nhưng vẫn rất cám ơn bác VVN đã quan tâm đên vấn đề của em.Hy vọng có thêm người nào đó quan tâm và chỉ giùm. :dzo:

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
To IC mình muốn biết sai như thế nào để còn hỏi hộ bạn xem là sửa sai thế nào, có loại sai thì phải dùng văn bản, có loại sai chỉ cần sửa rồi đóng dấu lại. Vì vậy mà mình muốn hỏi rõ hơn thôi, vì dù sao mình cũng biết kha khá về loại này.
P.s nói riêng nhé tại vì gia đình nhiều người làm bên BHXH to nhỏ có hết.

C

canlinh89

Sơ cấp
4/11/13
14
0
1
34
hà nội
Các mẫu cần:
Mẫu D01b- TS, Mẫu D01TS, Biên bản tường trình, Công văn xin cấp lại sổ.
Thủ tục khá phức tạp vì bạn phải đến bhxh quận xin xác nhận quá trình tham gia bhxh
thời gian trả sổ là 45 ngày làm việc ( hồi trước mình đã cấp lại cho mấy khách của mình rồi, nói 45 ngày thui nhưng bạn cứ tính là khoảng 2 tháng).
Nộp hs bhxh ở tỉnh, thành phố nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA