Xin hướng dẫn hưởng chế độ bảo hiểm thất nghiệp

• Thread starter dongninh
  • Ngày gửi
Xin anh chị hướng dẫn em cách làm hồ sơ hưởng bảo hiểm thất nghiệp với. Hồ sơ phải nộp ở đâu vậy?
Hết tháng 2 này em sẽ nghỉ.Em đóng được 14 tháng rồi
Xin cám ơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levantuyen

Guest
8/2/10
2
0
0
40
ha noi
Hỏi các anh chị về bảo hiểm thất nghiệp

em muốn hỏi về trợ cấp thất nghiệp có bắt buộc đối với doanh nghiệp không.cách đây khoảng 4 tháng em nghỉ việc tại một công ty cổ phần mà em không có tiền trợ cấp thất nghiệp,chính vì vậy em muuốn hỏi anh chị về vấn đề này.anh chị chỉ giúp em với em xin chân thành cảm ơn

K

khanhvucong

Guest
22/10/09
2
0
0
48
TP.HCM
Bao Hiem That Nghiep

De duoc huong BHTN, ban phai dap ung cac dieu kien sau theo Luat BHXH:

Điều 81. Điều kiện hưởng bảo hiểm thất nghiệp
Người thất nghiệp được hưởng bảo hiểm thất nghiệp khi có đủ các điều kiện sau đây:
1. Đã đóng bảo hiểm thất nghiệp đủ mười hai tháng trở lên trong thời gian hai mươi bốn tháng trước khi thất nghiệp;
2. Đã đăng ký thất nghiệp với tổ chức bảo hiểm xã hội;
3. Chưa tìm được việc làm sau mười lăm ngày kể từ ngày đăng ký thất nghiệp theo quy định tại khoản 2 Điều này.

K

khanhvucong

Guest
22/10/09
2
0
0
48
TP.HCM
Huong dan huong che do BHTN

- Trong vòng 7 ngày, kể từ ngày nghỉ việc bạn phải đến các VP thuộc SLĐTBXH để đăng ký thất nghiệp (Bạn không nói rõ bản ở quận nào, nên tôi không thể hướng dẫn cụ thể được). Khi đến, bạn phải mang theo CMND + quyết định thôi việc của công ty.
- Sau khi đang ký thất nghiệp, bạn sẽ nhận được phiếu hẹn 15 ngày sau bạn phải bổ sung đầy đủ hồ sơ: QĐ thôi việc (photo) + HĐLĐ (Photô) + Sổ BHXH đã được xác nhận bởi Cơ Quan BHXH (Photo). Tất cả các giấy tờ này phải mang theo bản chính để đối chiếu bạn nhé.

- Nếu đầy đủ hồ sơ bạn sẽ lại nhận được phiếu hẹn nữa, về việc chờ QĐ được hưởng TCTN hay không hichic.

Chúc bạn may mắn sớm kiếm được việc nhé!
Vì cho tới hiện nay theo mình biết thì chưa có ai được nhận TCTN cả bạn ạ!Hichichic.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA